[Tư vấn] Tai nghe iPhone jack 3.5 có sử dụng đc cho máy Nokia 2700?

Thảo luận trong 'Máy nghe nhạc' bắt đầu bởi oack123, 15/07/2012.

1. Offline

oack123 Member

Số bài viết:
    6
    Em đang muốn mua 1 tai nghe zin Iphone made in vietnam để sử dụng cho máy nokia 2700. Liệc có dùng đc ko mấy bác .. em nghĩ jack 3.5 chắc là sử dụng đc cho nokia . Em chưa test bao h [IMG] . bác nào có ý kiến gì cứ comment lại để e còn biết đường mua. Xin hậu tạ !!!!!!!!!!!! [IMG]

2. Offline

Sunday Active Member

Số bài viết:
    1.245
    Tai nghe zin IP phải là made in china chứ nhĩ. Mình đã cắm thử sang máy s40 rồi và kết luận là xài được với đk cắm ko hết jack tức là cắm vào 1 phần thôi.Cắm mà hết jack luôn là nge bé tí. Nhưng đc cái là tai nge Ip nge trên s40 cũng hay hơn so với tai nge đi kèm.
  3. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277
    Trả lời: [ Tư vấn] Tai nghe Iphone vietnam jack 3.5 có sử dụng đc cho máy nokia 2700

Do cách bố trí jack cắm thôi, chắc do tai iP nó bố trí jack cắm khác với máy thông thường giống như jack 2.5mm của BlackBerry khác với các jack khác đó ;)
  4. Offline

Myvy Active Member

Số bài viết:
    1.461
    Trả lời: [ Tư vấn] Tai nghe Iphone vietnam jack 3.5 có sử dụng đc cho máy nokia 2700

Đúng rồi, do 2 vòng khía trên tai nghe ip hơi cao hơn tai nghe thường nên ko nên cắm hết, mình nghĩ nokia nên mua wh905 của x7 rất là hay, hay xài 205 của x2 cũng hay, xài đồng bộ nokia thường tốt hơn.
  5. Offline

Sunday Active Member

Số bài viết:
    1.245
    tai in-ear của nokia nge rất đau tai nhưng âm thanh cũng được.
  6. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277

Nếu được thì mua vài con tai nghe của Sony Ericsson ý, nghe sướng lỗ tai lắm, hoặc dòng Creative EP-480 nghe cũng ngon lắm :D
    hungnv85 thích bài này.
  7. Offline

Myvy Active Member

Số bài viết:
    1.461
    mình thấy mấy dòng nokia nghe cũng hay mà, kết nhất 905, nghe với x7 thì cứ gọi là... Mà tai nghe sony pro nào biết cho mình tham khảo qua tên với giá ko? Mình ra cửa hàng thấy giá nghi nghi wá!
  8. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277

Tai nokia mình có mấy con dòng WH mà ko nhớ WH mấy, nghe hay nhưng đau tai! Sony thì chọn mấy dòng HPM của điện thoại áh, lấy cái phần trên thôi, mua thêm cọng nối dài dây 3.5mm là ngon!
  9. Offline

oack123 Member

Số bài viết:
    6

bây h tai nghe của Apple trong các sản phẩm Ipod ... đều là tai nghe vietnam hết bác ak`, bác cứ mua 1 máy của Apple rồi check xem nó là china hay vietnam .. Giống như tai nghe nokia trước là made in china bây h là Made in vietnam rồi
  10. Offline

oack123 Member

Số bài viết:
    6

Các bác tư vấn giùm em . Em nghĩ máy 2700 jack 3.5, thích hợp vs chân 4 ngấn và 3 ngấn . nên dùng được chứ . nếu như vậy thì tai nghe ipod 3 ngấn xài đc cho Nokia S40 rùi :D
  11. Offline

Aphrodite Member

Số bài viết:
    495

Mang máy ra thử đc thì mua. Sao phải hỏi làm gj cho mệt. Mà con 2700 nghe nhạc chán bỏ xừ 40 âm sắc, cắm tai khác vào sịn vào thì nghe cũng chỉ đến thế thôi. Tai sịn muốn nghe hay phải cắm vào máy 64 âm sắc trở lên mới phát huy tác dụng!,chứ cắm tai nghe vào cái cục gạch thì nghe cũng không hay là bao!
  12. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277

Nokia thì 3 ngấn hay 4 ngấn gì cũng đc nhưng mà sợ cái cách bố trí dây trong tai lại khác so với lỗ cắm thông thường! :D
  13. Offline

kaisoulpro •——»†…Ngôi Sao Đêm™…†

Số bài viết:
    3.384

Mình cắm thử rồi, âm thanh nghe cũng êm tai lắm chủ topic :D
  14. Offline

vinhandt Active Member

Số bài viết:
    2.058

Theo mình bạn nên mua tai nghe loại Nokia Stereo WH-205,mình đang dùng nó,nghe rất em tai,tiếng bass nghe ấm và vòm,đảm bảo ko đau tai,nghe nhạc đeo tai nghe cả buổi vẫn nhẹ tênh như ko có gì.

Loại tai nghe này có lớp đệm nên khi nhét vào tai sẽ không nghe người bên cạnh nói gì,khi ngủ mà phòng ồn quá dùng tai nghe này nhét vào là ok

Loại dây bảng dẹp nên không bị rối như loại dây tròn khác,bền và khá chắc chắn

Tên : Nokia Stereo WH-205

Khi mua bạn nên găm thử vì có thể dòng máy khác ko nhận tai nghe,test trên 5130 ko được
  15. Offline

Myvy Active Member

Số bài viết:
    1.461

Nokia thì nên mua tai nghe sony hoặc nokia là tốt nhất, các loại tai nghe ss, lg, ip đều ko hợp đâu vì bảng mạch 2 dòng này khác nhau.
    Theo mình sony là ổn nhất, bass tốt, nên mua loại cao cấp tí sẽ hay(nếu có đồng bộ máy se thì...^^)
    Nokia thì chỉ có 2 loại tốt nhất là wh205(tai nghe của x2) và wh905(tai nghe của x7) là hay nhất, wh905 còn có nút tăng giảm âm, tua tới lui và play/stop tích hợp lun.
  16. Offline

vinhandt Active Member

Số bài viết:
    2.058

Để phân biệt hàng thật và hàng nhái tai nghe wh-205 bạn xem hình sau

Bên trái là hàng nhái,bên phải là hàng xịn

Tai nghe zin có chữ Nokia trên nút chia 2 đầu dây,màng loa có 1 lớp lưới màu đen,khi mở nút đệm màu trắng ra sẽ thấy có chữ R ở thân tai nghe,nghe thử tiếng bass êm,mở to hết cỡ không rè. Tai nghe nhái không có những đặt điểm trên và nghe dở ồm

17. Offline

oack123 Member

Số bài viết:
    6

40 hay 60 âm sắc thì ảnh hưởng gì đến chất lượng nghe nhạc .đó chỉ có tác dụng cho nhạc chuông đa âm midi thôi bác ,chứ bây h trình duyệt nghe nhạc các bác ko sử dụng nhạc theo địng dạng mp3 ak` . Thế mà cũng nói .............
  18. Offline

Connect New Member

Số bài viết:
    30

đọc nhiều bài thấy bạn này có những ý kiến rất thiển cận,các comment chủ yếu dìm hàng và không có tính xây dựng,mong BQT(@pinetrees ,@Chung Thai,@LastKnight) xem xét xử lí

http://mobileworld.vn/forum/search.php?searchid=338997
  19. Offline

tekpal Old Staff

Số bài viết:
    3.323
    Cứ đúng jack 2,5 đi với lỗ 2,5; jack 3,5 đi với lỗ 3,5 là nghe được hết. Nhưng mà tai nghe iPhone nghe có ra gì đâu mà.
  20. Offline

Ducjinjo Active Member

Số bài viết:
    339
    Cắm đc,mình thử rồi,cắm từ từ k hết jack là ok