Tư Vấn mua Laptop - máy vi tính cho sinh viên, học sinh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi phamdungtc, 20/08/2013.

1. Offline

phamdungtc Thành viên của năm

Số bài viết:
    3.389
    Thế giới di động thì ko nên vào đó nhe!. Em kỵ cái thằng đó lắm. Còn Phong Vũ thì thấy trên mạng kêu la quá trời luôn....Còn em vienthongA thì em không biết. Để em hoi nhân viên ở đó xem gí thế nào rồi alo bác nhe! hiii :D Bác nên nhờ 1 người rành về CNTT đĩ xem máy nha!!
  2. Offline

Hieuheroin123 Active Member

Số bài viết:
    1.305
    Em nghe nói đồ hoàng long tốt lắm mà hình như lap em chọn thì bên đó không có hàng
    Em đợi phone của anh đó
  3. Offline

Số bài viết:
    3.389
    hôm qua ngồi nói chuyện một lúc thì bên vietthongA có em đó nhưng gia đắt quá 13tr5 bác ạ. Và lại ko có khuyến mãi nữa chứ. Bác xem ở đó còn chỗ nào nữa không???
    còn bên hoàng long thì không còn hàng :D
  4. Offline

Số bài viết:
    1.305
    Hic. Phong vũ hàng siđa lắm hả anh ?
  5. Offline

Số bài viết:
    1.305
    VienthongA em tưởng còn đợt km noel này mà ?
  6. Offline

Số bài viết:
    3.389
    uh em nghe nói thế. Vì ngoài này em cũng chỉ nghe qua bạn bè và trên mạng thôi.
    Bên vienthongA có khuyến mãi nhưng là sản phẩm khác bác ạ. Sản phẩm đó ko có khuyễn mãi
  7. Offline

Số bài viết:
    3.389
    Chuẩn giá đang có khuyễn mại này bác
    Khuyến mại : 12,200,000 VNĐ(587 USD)
    Niêm Yết : 13,000,000 VNĐ(625 USD)
  8. Offline

Số bài viết:
    3.389
  9. Offline

emtrungwe .:. Dark Soul .:.

Số bài viết:
    3.164
    a xem giúp e máy này ngon không... E đang dùng nó :)
    HP 450 4G E7M15PA
  10. Offline

Số bài viết:
    3.389
    Cấu hình em nó đây phải không bác? HP 450 4G E7M15PA Kiểm tra máy ngon hay không thì em phải xem máy trực tiếp mới có thể nhận xét được. Còn cái thông số em nó cũng được gọi là ổn rồi. Riêng dùng hàng HP có 1 đặc điểm là hay bị nóng máy :)
  11. Offline

Số bài viết:
    1.305
    anh dung . Giờ em nên đi qua đâu mua đây anh ?
    Đi địa chỉ CÔNG TY TNHH TMDV Tin Học DNK
    Showroom 323 Đặng Nguyên Cẩn, P.13, Q.6, Tp.Hồ Chí Minh này hả anh ?
  12. Offline

Số bài viết:
    3.389
    ok bác. Bác qua đó xem giá cả có hợp lý không? và nhớ là xem cấu hình nhe! Nhớ là giá online chuẩn của em nó bán nhe! ngoài này khuyến mãi noel thì có 12tr200k bác à
    Và đặc biệt khi đi mua máy thì nhớ là mua máy còn trong hộp nhe! chứ máy ở ngoài là máy trưng bày thì hàng sẽ khồng được ổn định lấm:D
  13. Offline

Số bài viết:
    1.305
    Hàng cty này em thấy lạ quá . Có tốt hơn phong vũ không anh ?
  14. Offline

Số bài viết:
    3.389
    bác cứ qua xem hàng, giá cả,.. xem cửa hàng đó ntn??? là biết ngay mà. qua xem không mua thì thôi chứ có mất gì đâu bác???:)
  15. Offline

Số bài viết:
    1.305
    Để em dẫn thằng bạn theo xem thử . Hơi xa :(
  16. Offline

Số bài viết:
    3.389
    không biết bác đã mua được máy chưa? giờ đang khuyễn mãi nhiều lắm...:D
  17. Offline

laoladanh098 Member

Số bài viết:
    110
    Dạ e đang học phổ thông lớp 11 ạ ! Nhà hơi ngèo vậy nên mua máy ntn để xài lâu dài ạ! Có gì học cntt lun ạ! :(
  18. Offline

Số bài viết:
    3.389
    Em tư vẫn bác mua máy để bàn đi. Cái màn hình thì không cần màn mới đâu nhe! màn tầm khoảng 1tr 17inh là ok rồi - thương gia đình nên mua cái này thôi :D
    còn máy cây thì có người quen thì bác mua máy cũ dùng qua từ 1 năm đổ xuống thôi. Giá bây giờ vào khoảng từ 2tr500 đến 3tr nhe!

Vậy là mình chỉ mất 4tr thôi nha! Đảm bảo bác chạy ngon lành cho bác. Vấn đề mấu chốt ở đây là cái người mua cho bác có biết về máy tính không thôi nhe! và còn lương tâm người bác cho bác nữa.

Đó là TH1: Còn trường hợp II: bác vẫn mua màn hình cũ nhe! :) cho đỡ tốn tiền. Mình chỉ mua 1 cái cây máy tính giá vào 5tr nhe! là ok rồi. Vì bây giờ linh kiện máy tính gí rẻ mà

Cấu hình:
    Main giga h61
    CPU-chip: G1610
    quạt Box
    Nguồn hunter key hoặc Acbell 500W
    Ổ cứng nếu có bác mua em samsung 160G thôi nhe! cho tiết kiệm tiền hoặc Segate cũ cũng 160 hoặc 250G nhe!
    Vỏ cây thì loại rẻ thôi - cái này không hỏng đâu nhe! giá em nó là 150 - 200k
    Bàn phím chuột nếu có mua loại cũ của Mitsumi đó giá 100k hoặc mua mới loại khác giá 250k nhe!
    Ổ đia muốn vọ thì mua em samsung đọc thôi giá 300k

Đó cấu hình như thế thì giá chỉ vào từ 4tr500 đến 5tr thôi tùy vào bác mua ổ cứng mới hay cũ nhe!:D

P/s: nên nhờ người biết về máy tính để mua nhe! - đừng nhờ người biết về CNTT :) vì CNTT là mảng rộng nhe! sẽ có người biết về máy tính và người không biết nhe! chứ không phải ai biết về CNTT hoặc học CNTT là biết về máy tính heng:D biết ở đây là biết linh kiện máy tính và biết cách chọn linh kiện sao cho phù hợp và bền:)

...nói nhiều quá:D không biết bác hiều gì không
  19. Offline

nhoknam93 Member

Số bài viết:
    133
    M dag can mua 1 bo pc de ban. Nhu cau choi cac game nhu cf .au. Lmht ... Cau hinh nhu ngoai quan net thoi. Ko can cao lam ai tu van m voi. Trong tam gia khoan 4-5tr co ko ae nhi
  20. Offline

Số bài viết:
    1.305
    em đang bị thủy đậu. Chả dám ra đường anh ah