Tư vấn Cannon 20D

Thảo luận trong 'Tư vấn mua máy ảnh và phụ kiện' bắt đầu bởi iupehal, 10/08/2011.

1. Offline

iupehal Banned Member

Số bài viết:
    1
    Chào các bác, hiện tại em đang muốn đổi đời bằng một con Cannon 20D ( vì kinh tế eo hẹp). Em đã tham khảo ý kiến từ mọi miền tổ quốc nhưng vẫn còn đang phân vân lắm lắm.
    Giờ em gom tổng tài sản vừa sẵn có vừa đi vay tầm 9tr, số tiền tuy không to gì, nhưng giờ mà em quyết định sai một phát là gác kiếm luôn, đi toi giấc mơ nhiếp ảnh.
    Mong các bác tư vấn giúp em!
    Xin hậu tạ :)>-
    Tí lùn

smilevirus thích bài này.
  2. Offline

namlun113 New Member

Số bài viết:
    1
    Trả lời: Tư vấn Cannon 20D

Ráng lên đời 30D đi em, 20D cũ quá rồi, gom thêm tài sản đi, quất con 30D về nháy cho sướng.[IMG]
  3. Offline

mr.simple New Member

Số bài viết:
    6

Vote 450D + Kit hoặc fix là hợp lý nhất! còn nếu bác ko thích xem hình trên lcd thì lụm con 30D cũng dc! theo em đánh giá con 30D vẫn hơn 450D nhưng thua ở cái LCD thôi ạh!
  4. Offline

mr.happy New Member

Số bài viết:
    5

Hic nghe bạn nói chắc đã xài nhiều máy rồi lắm ạ,phân biệt được chất ảnh luôn. Nói thiệt là nếu bạn là newbie thì mua cái gì mới mới 1 chút,công nghệ nó cao cao xíu xài nó đỡ chán ,không phải chê con 20D nhưng mà nó quá lâu rồi,màn hình thì bé tí . Lại ra đời bao lâu rồi 450D là lựa chọn hợp lí cho bạn đấy . Mình ko tin là bạn chụp bằng 450D ra ảnh xấu hơn 20D đâu nhé . Đừng có nghe phán bừa dòng xxD lúc nào cũng hơn dòng xxxD nhé . Tốt nhất chịu khó kiếm 2 con ra bấm thử rồi quyết định hén . Mua máy là mua cho mình xài chứ ko phải mua cho nta xài nên ý kiến nta bạn tham khảo thui hén,chúc bạn quyết định sáng suốt hén. Hén hén. Có théc méc zì nữa thì zô http://hocvieneos.com/home.html?utm_source=brt&utm_medium=forum&utm_campaign=vivu quăng tạ cho zui bạn. Mà bên đó đang tổ chức cuộc thi ảnh Vivu cùng EOS, zô nháy máy thử, cho mình nắn gân bạn cái lào
    dqk31101, pupyDat_repsol thích bài này.
  5. Offline

pupy New Member

Số bài viết:
    6

Ủa, bác mr.happy cho em hỏi, web đó thấy có đăng kí học về máy ảnh rời miễn phí ha bác, có bác nào học chưa zị, ok ko zị?
  6. Offline

nguyenminhhuyen New Member

Số bài viết:
    14
    cái này mình cũng không biết nè, các bác giúp cho hộ đi nào