Trả lời các thắc mắc về máy S60v2

Thảo luận trong 'S60 - Kinh nghiệm & Hỏi đáp' bắt đầu bởi thanhvu7995, 21/07/2009.

1. Offline

phutan12 Active Member

Số bài viết:
    106
    Chài cái này nếu ai đã từng xài dòng s60 thì ai mà hok bít hả pác, lúc trước em đã từng xài 6600 mà, bây giờ chuyển qua N70 xài, nhưng sao em bấm tổ hợp phím để format hok đc, em đã nhờ người bấm phụ luôn, nhưng mà chờ mãi nó chẳng format gì cả, bấm xong thì nó chỉ mở máy lên thôi, híc híc !:-/
  2. Offline

jimmy88 Kiếp Dã tràng

Số bài viết:
    2.594
    Bạn chịu khó bấm lâu vào vì N70 ko hiện chữ Fomating đâu Bạn nên gjữ chặt khoảng 30s nhé
  3. Offline

anti_100 Sony Xperia

Số bài viết:
    1.744
    Ấn luôn cho đến khi nó hiện 2 bàn tay bắt vào nhau là được. Nếu nó hỏi bạn chọn múi giờ là đã thành côg rồi đó.

Chúc thành công!!
  4. Offline

Daochemcaothu New Member

Số bài viết:
    52
    Nếu như vậy là các phím bạn bấm không đều nhau rùi.
    Bạn giữ chặt 3 phím kia rùi nhờ người khác nhấn nút nguồn , đợi khoảng mấy giây máy hiện lên chữ Formatting... bạn bỏ tay ra là OK.
    Cách này 4mat ngon lành, chỉ là do bạn bấm các phím chưa thật chuẩn mà thui.
  5. Offline

Thangnd31082 Active Member

Số bài viết:
    370
    V2 thì không có hỏi múi giờ như v3 thì phải em ạ ! Nó hiện dòng chữ đỏ Formatting chạy ngang màn hình và 1 cột màu đen từ trái sang ngày một lấn dần sang phía phải ( khi lấn hêt sang phải là OK rồi đó )
  6. Offline

bb8868 Advance Member

Số bài viết:
    1.143
    Kinh nghiệm khi format bằng 4 ngón nhé : Tắt nguồn trước sau đó bấm cùng lúc 3 phím : * + 3 + gọi khi đã chọn thế chắc chắn rồi thì bấm phím tắt mở nguồn thì OK thôi ( như vậy mới bấm cùng lúc được). Chúc vui !!!
  7. Offline

bb8868 Advance Member

Số bài viết:
    1.143
    Có một số máy hiện chữ formating và có máy không hiện mà mình phải chờ thôi
  8. Offline

anti_100 Sony Xperia

Số bài viết:
    1.744
    N70 và N72 do format quá nhanh nên không hiện anh ạ. Và nó có hiện chọn quốc gia. Em thử rồi mà. Các máy S60 v2 khác thì có hiện Formatting và không có chọn múi giờ :D
  9. Offline

dathuynh53 New Member

Số bài viết:
    35
    Các Pro ơi ,sao con n72 của minh` du` chuyển đủ mọi đinh dạng avi,3gp,mpeg,mp4..củng không thể nao` chép vao` thẻ nhớ được.Minh` đang dung` Smartmovie 4.1,lúc chép vao` thẻ dược 1/4 la` con n72 đứng máy ,khởi động lại,không tai` nao` chép được file,mong các pro chi giúp thank!!!!!!!!.
  10. Offline

thaptamung .::Bảo kê Mobileworld::.

Số bài viết:
    3.703
    Thẻ nhớ bạn còn nhiều không.xem lại file coi có nặng quá không đó :)
  11. Offline

SmartAnd I'm Người Xuất Gia

Số bài viết:
    2.152
    Bạn chép vào thông qua nokia PCsuite hay ổ đọc thẻ vậy. Nếu PC Suite rất có thể đường truyền có vấn đề, còn ổ đọc thẻ thì rất có thể nguyên nhân mà thaptamung đã nói trên
  12. Offline

Jangnhut Old Staff

Số bài viết:
    593
    Test loại trừ từng cái nhé bạn (Nếu dùng đầu đọc thẻ)
    1. Dùng máy tính khác chép vào thẻ.
    2. Format lại thẻ.
    3. Dùng đầu đọc thẻ khác.
    4. Thử với thẻ nhớ khác.

GOOD LUCK
  13. Offline

dathuynh53 New Member

Số bài viết:
    35
    thanhvu7995 giúp minh` với.Con N72 chép file video không được,chép 1/4 file la` die phải tháo pin,du` đả chuyển đủ mọi định dạng cho file video,avi,3gp,mp4,mpeg..có phải n72 bị thiếu code không.Mong giải thích tư` thanhvu7995,cảm ơn nhiêu`...
  14. Offline

anti_100 Sony Xperia

Số bài viết:
    1.744
    Bạn ơi, thanhvu đã từ lâu không gia nhập diễn đàn. có lẽ bạn đợi câu trả lời của bạn ý thì rất lâu đấy. Bạn nên trả lời câu hỏi của các bạn đã hỏi lại ở trên và làm theo cách của bạn Jangnhut xem sao. Định dạng video không quan trọng, N72 thiếu code như bạn nói cũng không đóng vai trò gì đâu. Vì đây là copy/paste mà. Bạn nên trả lời những câu hỏi trên để chúng mình có cơ sở mang lại cho bạn câu trả lời đúng nhất nhé. Cảm ơn...

Theo mình thì có 1 số nguyên nhân để bạn tham khảo.

Nếu dùng PCsuite thì có thể do:
    - Dây cáp lỗi (do giắc cắm, do dây...)
    - PM PCsuite bị lỗi
    - Thẻ nhớ đầy/lỗi...

Nếu bạn dùng đầu đọc thẻ thì có thể do:
    - Đầu đọc thẻ lỗi
    - Thẻ nhớ lỗi.
    .....
  15. Offline

Số bài viết:
    2.152
    Bạn nên thử những cách mà những anh em kia đã đưa ra đi, cớ sao lại phải chờ đúng chủ topic nói bạn mới chịu tin vậy. Những người trả lời cho bạn ở đây đa phần đều là những người hiểu biết về Symbian V2 nhất đấy.:-w
  16. Offline

dathuynh53 New Member

Số bài viết:
    35
    Cảm ơn các bạn đả tổng hợp góp ý kem` chút trách cứ.Không sao,rút kinh nghiệm lại thôi,nhơ` vậy minh` tim` ra lổi của vấn đê`.Té ra cái Nokia connectivity cable driver lổi sai phiên bản lam` minh` oài bấu lung tung để ae nhắc nhở hii...Cảm lân`nừa các pro,hôm nao` thiệt rồi mơi` tất cả cafe teria nhe .
  17. Offline

Lasder Active Member

Số bài viết:
    59
    Trả lời: Trả lời các thắc mắc về máy S60v2

Nokia 3230 khi vào Tin nhắn hok cài được lưu tin nhắn lên thẻ nhớ như 7610 nhưng ngày xưa mình nhớ có 1 phần mềm mà khi cài vào thì tin nhắn sẽ chuyển sang thẻ nhớ. Giờ hok nhớ nó tên là phần mềm gì và nó ở đâu nữa, có ai biết hok chỉ tui với, thanks nhiều nhiều!
  18. Offline

Số bài viết:
    2.152

Ứng dụng mà bạn cần tìm có tên là msvdrive. Và thứ bạn cần mình cũng xin up ở đây cho bạn

19. Offline

Lasder Active Member

Số bài viết:
    59

Chính xác là nó roài, kekeke. Thanks a lot!
  20. Offline

hacbot New Member

Số bài viết:
    7

xin chào mọi người. tôi có 1 thắc mắc lớn với con n7610 của mình mong mọi người giúp đỡ....theo như tôi được biết thì cấu hình của n7610 và samsung d500 co java nhu nhau đều là 2.0 cả nên tôi mới đổi samsung d500 va mua con 7610 vì nghĩ la máy có hệ điều hành thì sẻ duyệt web tôt hơn hoặc bằng nhau. nào ngờ đâu khi về sử dụng mới té ngữa ra.........nó lướt tệ hơn vợ thằng đậu. tôi củng đã tải về cho nó nào là opera mini, ucweb các loại rồi nhưng mỗi lần truy cập gprs máy cứ báo là bị ....trang quá lớn. mặc dù đó chỉ là trang nhỏ!!!xin mọi người giúp tôi giải bài này nhé. và cho tôi lời khuyên có nên đổi lại máy củ không...thank!