Tổng hợp Game dành cho Nokia C3-00, X2-01, Asha 200, 201 (s40v6 320x240)

Thảo luận trong 'S40 - Phần mềm & Trò chơi' bắt đầu bởi tranthinh, 25/11/2010.

1. Offline

tranthinh Java MobileWorld ♥

Số bài viết:
    5.503
    Thể theo nguyện vọng của nhiều bạn sử dụng Nokia C3 về kho game hạn chế nên mình đã dành chút thời gian để sưu tập bộ game Java này. Đây là kho game đã được chọn lọc rất kĩ với 270 trò khác nhau. Trước hết mong các bạn đọc hết bài viết của mình để có thể hiểu rõ hơn về bộ game này. :)
    (Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa)

Còn đây là list 270 game, các bạn có thể tham khảo qua:

CHÚ Ý:
    _ Những game nào bị lỗi out of memory, screen, error java..... hoặc bất cứ lỗi gì đó thì các bạn có thể post ngay tại đây, mình xin giải đáp và hỗ trợ hết cho các bạn.
    + Có 1 số game màn hình menu không full screen nhưng khi vào chơi vẫn full hết màn hình, các bạn không phải lo nha.
    + Những Game nào không hỗ trợ bàn phím dưới như 2, 4, 6, 8, 0, *, # thì các bạn có thể nhấn phím [IMG] 2 lần là xong. (Phím nằm phía cuối góc trái bàn phím).
    + Game do mình sưu tập nên nếu các bạn copy thì mong các bạn ghi nguồn MobileWorld.vn dùm mình.

VÀ CUỐI CÙNG trước khi download, rất mong các bạn bỏ ra một ít thời gian để nhấn Click Thanks mình, việc đó thể hiện các bạn quan tâm tới Topic cũng như ủng hộ mình đã sưu tập game, và cũng là động lực để mình sưu tập thêm bộ game nữa nếu có thời gian. Cảm ơn!

Mediafire (NEW VERSION 1.02) (UPDATE 20/12/2011)

UPDATE 8/9/2012
    Pass: mobileworld.vn

Còn đây là topic hỏi đáp, thắc mắc về cách sử dụng, up FW nha:

Chúc các bạn đang sử dụng Nokia C3 chơi game vui vẻ.! :)

2. Offline

Gacon001 Nối vòng tay lớn

Số bài viết:
    1.523
    Trả lời: [HOT] Bộ Game chọn lọc cực lớn dành cho C3 (320x240) (sưu tầm bởi Tr

Bộ sưu tập này rất hoành tráng và chi tiết, thank Mod tranthinh đã sưu tầm :)
    bao boss, tysp17noname237 thích bài này.
  3. Offline

pinetrees + Tịnh tâm +

Số bài viết:
    7.597

Cám ơn Mod tranthinh, anh ko xài nhưng thấy hoành tráng và công phu từ bài viết lắm đó. Thank mod nha
    vanquynhkv thích bài này.
  4. Offline

hoktinnua New Member

Số bài viết:
    17

Hay đấy, em đang rất cần cái này. thanks anh thinh nha :D
  5. Offline

nghialun118199 Active Member

Số bài viết:
    28

thanks bác, e đợi bác mấy tuần nay rồi đó :D
  6. Offline

thaptamung .::Bảo kê Mobileworld::.

Số bài viết:
    3.703

Bài viết hay lắm e.Anh mượn bài spam bên rum bạn anh nha.
  7. Offline

Số bài viết:
    5.503

Mọi người down đừng quên thanks mình nha. Đa tạ mọi người đã ủng hộ. :)
    Anh có thể chia sẻ cho tất cả mọi người nhưng phải ghi nguồn đấy nhé hehe
    god456, hlt_bl, noname2371 người khác thích bài này.
  8. Offline

hoangps Adv Moderator

Số bài viết:
    3.130

a đã resize hình cho nhỏ lại xíu để load cho lẹ ấy mà,thêm chút xíu cho đúng phong cách MW nha;))
  9. Offline

SmartAnd I'm Người Xuất Gia

Số bài viết:
    2.152

Theo mình nghĩ MOD TranThinh nên chia nhỏ file ra sẽ dễ download hơn đấy. Thank's MOD đã chia sẽ.
    hlt_bl thích bài này.
  10. Offline

Số bài viết:
    5.503

Trường hợp đó em cũng đã tính đến nhưng nếu chia như vậy chắc chắn khi down về các bạn ấy sẽ gộp hết vào thành 1, mà đây là file rất lớn nên load Folder game thì sẽ rất lâu. Vậy nên em mới phân loại game thành các hãng khác nhau để giảm thời gian tải. :). Hơn nữa down ở MF khá nhanh, mọi người chỉ việc down về rùi giải né, cop vào và Play thui
    hlt_bl, noname237, meodenltc1 người khác thích bài này.
  11. Offline

hoktinnua New Member

Số bài viết:
    17

Anh zai ơi, game ancient empires việt hoá không chơi được màn chính, vậy là sao ạ?
  12. Offline

Số bài viết:
    5.503

Đúng là không thể chơi được chế độ Bắt đầu theo kịch bản game đượcm vào đến đó nó sẽ thông báo là Out of error java, nhưng ta có thể chơi được phần Trận nhỏ, vậy nên mình vẫn quyết định chọn game này vì nội dung hay và game sử dụng Tiếng Việt.
  13. Offline

viphung20 Active Member

Số bài viết:
    86

thanks anh. e chờ ngày này lâu lăm rồi :D
    noname237 thích bài này.
  14. Offline

Số bài viết:
    28

game assasin creed brother hood và prince of persia the forgottens sand vẫn bị out of memory bác àh =.="
  15. Offline

viphung20 Active Member

Số bài viết:
    86

bạn xem lại coi. máy mình vẫn chơi được mà......

@tranthinh : a có worms 2010 ko ? worms này chơi chán phèo à !!!
  16. Offline

Số bài viết:
    5.503

Lỗi ở màn thứ mấy hả bạn, do quá ít thời gian test nên tất cả các game ở trên mình chỉ test hết màn 1, nếu được thì mới cho vào.. Còn mấy màn cuối chưa chơi nên chưa biết.
    Hình như trước mình cũng có test game Worms 2010 nhưng mà nó bị lỗi thì phải, bạn test thử lại dùm mình xem:

Với lại game Worms trong bộ game ở trên ý, y hệt PC mà, từ menu cho đến Vũ khí.
    noname237 thích bài này.
  17. Offline

Số bài viết:
    28

cả assasin creed brother hood và prince of persia the forgottens sand đều chơi dc hết màn 1, qua màn 2 đều bị out ò memory bác à =.="
  18. Offline

Số bài viết:
    5.503

Theo yêu cầu của bạn mình có test lại game và đúng như vậy. Hix. Nếu chơi thêm thì chắc mình sẽ biết sớm và del sớm hơn. Thông cảm nha bạn, ít thời gian quá.
  19. Offline

viphung20 Active Member

Số bài viết:
    86

oạch. nói mới để ý. đang hứng qua màn tự nhiên " ứng dụng sai " =)) vui thật. à. trong phần EA games có 2 cái bejeweled đấy anh. worms 2010 lỗi thiệt. nhưng mà hình nó đẹp hơn. worms này nhìn mấy con sâu khắm khắm sao ấy. .... mà hình như ko có trò bắn máy bay sky force nhỉ a nhỉ ???
  20. Offline

Số bài viết:
    5.503

Cảm ơn các bạn đã góp ý nha. Mình cũng đang tìm thêm mấy game mới rùi sẽ post tiếp ở topic này, các bạn có thể gữi tiếp những câu hỏi ở đây mình sẽ giải đáp hết. Cần nói thêm, nếu ai có game gì hay thì hãy chia sẻ cho mọi người ở đây nha. :)
    Sky Force 320x240 chỉ có bản *.sis cho s60v3 thui. Còn bản Java thì chỉ có cho 240x320, trước mình cũng tìm nhưng cũng không được .. T.T