Thảo luận Windows 8/8.1

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi kaisoulpro, 03/03/2012.

1. Offline

MagicOfLove Active Member

Số bài viết:
    160
    hiện tại mình đang sài win xp . chưa cài win 8.1 . cài song khởi động nó hiện cái đó luôn đau vo đc desktop đâu bạn.
  2. Offline

Số bài viết:
    160
    fix nó ra lỗi này thì sao đây bạn?
  3. Offline

Số bài viết:
    160
  4. Offline

Naux Member

Số bài viết:
    51
    máy mình bị lỗi các ứng dụng như thế này chữa sao mấy bạn, có thể TeamViewer giùm mình không. Cám ơn nhiều :>
  5. Offline

Tôi là Tôi Đẹp trai nhất diễn đàn

Số bài viết:
    714
    Các bác cho tôi hỏi win 8 của tôi có thể nâng cấp được lên win 10 hông vậy các bác
  6. Offline

kaisoulpro •——»†…Ngôi Sao Đêm™…†

Số bài viết:
    3.383
    Trước đó bạn có cài theme hay gì ko? Mình gặp lỗi này toàn cài lại win. :v :v bạn thử down cái này về: Click here, rồi chạy dưới quyền admin xem nha.

nghe Microsoft nói là Win 8, 8.1 được nâng cấp lên Windows 10 miễn phí đó bác.
  7. Offline

Tôi là Tôi Đẹp trai nhất diễn đàn

Số bài viết:
    714
    Cảm ơn bác nha , bac có link down cho toi xin với
  8. Offline

Số bài viết:
    3.383
    hiện chỉ mới có Windows 10 bản Preview thôi, dành cho lập trình viên. Bác muốn nâng cấp thì phải cài mới chứ không up qua Windows Update được. Hay bác chờ bản chính thức rồi up luôn cho ổn định.
    Tôi là Tôi thích bài này.
  9. Offline

nokiaxuanloc Active Member

Số bài viết:
    907
    Xin chào mọi người, mình đang dùng win 8.1, hôm qua mình đổi tên máy tính lại và sau khi khởi động lai nó báo repairing windows, tưởng chỉ có lần đầu nó vậy, ai dè các lần sau bật máy lên nó đều repairing windows, mình muốn tắt nó đi vì mỗi lần như vậy phải thiết lập lại nên phiền quá. ai giúp mình với.
  10. Offline

Số bài viết:
    3.383
    bạn đợi nó chạy cho xong 1 lần thử xem, không đụng gì nó hết, hay thử dùng trình TroubleShooting có sẵn trong Windows.
  11. Offline

nokiaxuanloc Active Member

Số bài viết:
    907
    mình để nó chạy đấy chứ. mình nghi là do xài win lậu nên khi đổi tên máy tính thì nó dính lỗi chăng. làm biếng cài lại win ghê.