Thảo luận Windows 8/8.1

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi kaisoulpro, 03/03/2012.

1. Offline

nokiaxuanloc Active Member

Số bài viết:
    907
    crack được rồi bác. vô control panel tắt win update luôn rồi, để khi nào nó hiện lại mình chộp cái hình lên.
    còn một vấn đề nữa là thằng bạn cũng cài bản giống mình nhưng ngồi crack cả tiếng ko được. do đâu vậy các bác
  2. Offline

kaisoulpro •——»†…Ngôi Sao Đêm™…†

Số bài viết:
    3.383
    bạn sữ dụng cr@ck khác xem nhé. Thử tìm bản KMSpico.
    nokiaxuanloc thích bài này.
  3. Offline

Kelvin Member

Số bài viết:
    30
    Định viết 1 bài chia sẻ về kinh nghiệm sử dụng Windows 8 nhưng tìm thấy topic này rồi nên đăng vào đây luôn. Hy vọng giúp ít được cho ai đó.

Một số mẹo hữu dụng khi dùng Windows 8
    *Ngoài lề: *Điện thoại bạn sẽ xạc pin nhanh hơn nếu bạn để máy ở chế độ Airplan mode(chế độ máy bay)*
    1. 1. Bật tắt các ứng dụng title của màn hình metro
      Đối với các bạn sử dụng 3G thì việc này giúp các bạn tiết kiệm dung lượng 1 ít, khi các nhà mạng ngày càng bóp :3
    2. Lỗi "Windows can't communicate with the device or resource (primary DNS server)"
    3. Phòng mình 7 người xài mạng bình thường, bỗng dưng trời đang đẹp thì mỗi máy mình không thể vào mạng được >.< (6 máy kia vào bình thường)
      đôi khi nó ra lỗi như hình
      mò mẫm 5 6 tiếng từ 4rum nước mình tới nước ngoài, *cả 4rum của MS* nào là tắt các services không phải của windows, … vẫn như vậy
      Cuối cùng cũng tìm được cách:
      Vào network and sharing center chỉnh lại network address là nó chạy lại bình thường =)
      Cụ thể: Open Network and Sharing Center -> Change Adapter Settings -> Chọn card mạng bạn sử dụng -> Chuột phải Properties -> Configure… ->Advanced -> Network Address -> Tại ô value gõ 1 chuỗi ngẫu nhiên bao gồm cả số và chữ.
      p.s: Hình như lỗi này là do router nhận địa chỉ MAC của máy rồi nhưng lại không trả địa chỉ IP, chắc cài IP tĩnh hay reset modem (router) có thể hết. Đàn anh nào có thể chỉ cho e biết thêm.
    4. Tính năng sign out
      đôi lúc 1 số chương trình hay bị xung đột gì đó phải restart lại toàn bộ app ( ví dụ: đôi khi chạy liên minh huyền thoại, không hiểu sao máy bị kẹt phím Alt (mặc dù không hề bấm)) lúc này phải restart lại , mà tốc độ restart thì ai cũng hiểu rồi, lúc này mình hay dùng tính năng sign out
    5. Bluetooth
      để truyền file bằng Bluetooth giữa điện thoại và máy tính có nhiều cách. Mình thường hay làm cách này
      bật bluetooth
      add device
      vào phần Bluetooth, chọn send a file hoặc receive a file như trong hình thì máy mình không có 2 dòng này (mình chả biết vì sao đã cài driver lại thử rồi) nếu ai bị như vậy thì vào run gõ dòng sau : %windir%\system32\fsquirt.exe
      công việc còn lại mình tin tưởng ở các bạn ^^!
    6. Full control file host
      khi cài IDM (Internet Download Manager) thì mình theo cách là chỉnh file host (ko crack patch) khi muốn update thì mình gỡ host ra vừa tải xong đang cài thì mình chỉnh file host lại.
      cái mình muốn chia sẻ ở mục này là nó không cho lưu file host lại.
      Chổ nào cũng chỉ là copy sang màn hình rồi sửa rồi lại copy đè vào C:\\...etc\ lại mình thấy thế bất tiện quá.
      thay vào đó mình thì làm cách này:

Chuột phải vào file host chọn properties, chọn tap Security, chọn tài khoản bạn đang dùng, bấm Edit, tick vào ô Full control ->OK -> Yes. Bây h bạn đã có thể lưu file host bình thường như bao file khác
    7. Vào menu boot
      Asus: Esc
      HP: F9
      Vaio: F2 (mặc định là boot from cd)
      Dell: F12
      Acer:F12

Toshiba: bấm esc rồi nhìn màn hình xem nó bảo bấm j` tiếp
    kaisoulpro thích bài này.
  4. Offline

Số bài viết:
    907
    lỗi này nè các bác, giúp mình với
  5. Offline

Số bài viết:
    3.383
    Kelvinnokiaxuanloc thích bài này.
  6. Offline

Số bài viết:
    907
  7. Offline

Kelvin Member

Số bài viết:
    30
  8. Offline

Myvy Active Member

Số bài viết:
    1.461
    hic bác nào đang xài fshare out ra cái, đang cần tải cái win8, hic bị lỗi rồi :((
  9. Offline

Số bài viết:
    907
    Tải link microsoft đi, mình mới cài 8.1 này
  10. Offline

Mập ABC New Member

Số bài viết:
    4
    Cho mình hỏi cái mình xài win 8 sao đang xài bình thường thì cái store của mình lại ko vào dc cứ lúc nào vào thì hiện cái màn hình xanh đó mãi ko vào mình refresh roi mà vẫn ko dc bạn nào biết khắc phục sao giúp mình với. Thank You
  11. Offline

Số bài viết:
    3.383
    bạn tham khảo thử những cách này xem:

12. Offline

leanhtk New Member

Số bài viết:
    12
    Cho mình hỏi: có tool nào crack Windows 8.1 mà không cần active qua phone chưa?
  13. Offline

Số bài viết:
    3.383
    có bạn, bạn tìm KMSpico nha.
  14. Offline

Mập ABC New Member

Số bài viết:
    4
    sao minh lam r va refresh luon r sao van khong vao store dc no cug chang bao loi gi ma cu hien cai man hinh xanh mai khong vao
  15. Offline

phung thieu gia Active Member

Số bài viết:
    370
    Thế mớj hay. Nhìn chung win 8 crach khó vãj. Lúk dk lúk khôg. Ức chế.
  16. Offline

Số bài viết:
    3.383
    Bạn tìm chỗ nào mạng nhanh xói rồi thử lại xem. Win 8 lúc trước hay bị thế, mính up lên 8.1 thấy cải thiện rõ rệt.

Sent from my Lenovo K910L using Diễn đàn MobileWorld mobile app
  17. Offline

Mập ABC New Member

Số bài viết:
    4
    ok thank ban
  18. Offline

emtrungwe .:. Dark Soul .:.

Số bài viết:
    3.164
    không biết bị gì mà mới lên win 8.1 thì cờ rôm nó có thêm cái thanh cuộn dọc. Có cách nào bỏ nó không a @kaisoulpro ...nhìn xấu pá Untitled.png
  19. Offline

MagicOfLove Active Member

Số bài viết:
    160
    khi e cai win song no hien nhu the nay : Please change your input timing to 1440x900@60hz or any other .... The message doesn't make sense because it tells us to set our input........ roi khong vo dc nua. ai chi em khac phuc voi
  20. Offline

Số bài viết:
    3.383
    Bạn chỉnh dộ phân giải màn hình lên maximum ở 1440x900 nha
    1. Click chuột phải ở ngoài màn hình Desktop chọn Personalize
    2. Tìm mục display và thay đổi độ phân giải.

Hoặc bạn sử dụng trình khắc phục lỗi của MS ở link này: http://support.microsoft.com/mats/windows_display_quality_diagnostics/