[Thắc mắc] Theo dõi PC thông qua IP

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi lynty, 14/05/2013.

1. Offline

lynty Active Member

Số bài viết:
    367
    Mình vừa nghe con bạn nói đang theo dõi thằng bồ nó chỉ cần biết IP máy. Nói thực là e không tin. gặn hỏi thì nó không chỉ. Ban đầu e cũng nghĩ là teamview hoặc keylog thôi nhưng nõ khẳng định là không phải, chỉ có IP là OK. Ai biết bảo mình với, thắc mắc quá.

2. Offline

lynty Active Member

Số bài viết:
    367
    up này mọi người
  3. Offline

SmartAnd I'm Người Xuất Gia

Số bài viết:
    2.152
    Nhỏ bạn của bạn là 1 hacker ah. Bạn neen khuyên bạn mình nha, không thôi là cảnh sát mạng gõ cửa đó.
    @pinetrees vào xem thử giúp được gì không nha anh.
  4. Offline

lynty Active Member

Số bài viết:
    367
    không phải hacker. nó cũng được bạn nó chỉ thôi.
  5. Offline

thaihung1209 ::.Rửa Tay Gác Kiếm.::

Số bài viết:
    6.072
    Thường ai IP của máy sử dụng mạng là IP chỉ dùng ở nhánh mạng 192.168.1.0/24.
    Nhà cung cấp sử dụng DHCP để cấp xuống cho các Modem, các máy tính sử dụng cùng Modem lại được DHCP lần nửa, chia nhau các địa chỉ trong vùng 192.168.1.2 cho tới 192.168.1.255 nên trường hợp như bạn nói là khó có thể xãy ra, vì Modem nào nó cũng cấp phát như thế, vậy câu hỏi đặt ra là nó điều khiển máy nảo?
    Máy tính cá nhân sử dụng mới có IP như thế.
    Ko như địa chỉ IP của các website đâu, mà địa chỉ IP của các website không sử dụng nhánh mạng 192.168.1.0/24.
    Kết luận: Khó có thể làm như thế?
    Giờ bạn có thể đưa địa chỉ IP của máy bạn? (kiểm tra bằng lệnh IPCONFIG từ Command Line) rồi thử xem bạn ý làm được gì và theo dõi được gì máy của bạn?

Không nói tới 3G vì 3G thay đổi IP liên tục khi ngắt kết nối mạng, và 3G không sử dụng nhánh mạng 192.168.1.0/24.
  6. Offline

kaisoulpro •——»†…Ngôi Sao Đêm™…†

Số bài viết:
    3.384
    chắc nhỏ bạn của bạn cài ...keylog/rat lên máy thằng bồ nó. @@ mình không nghĩ là theo dõi người khác chỉ qua IP dễ dàng vậy đâu. :|
    SmartAnd thích bài này.
  7. Offline

lynty Active Member

Số bài viết:
    367
    mình đồng quan điểm với mọi người nhưng sự thật là không cài keylog.
  8. Offline

mr.andanh.94 Active Member

Số bài viết:
    593
    Không theo dõi được!
    strongboss.vc thích bài này.
  9. Offline

mr.andanh.94 Active Member

Số bài viết:
    593
    Nói thế này cho nhanh. Ip không phải GPS nhé bạn.
    strongboss.vc thích bài này.
  10. Offline

End ☞Kế Thúc ☠ Bắt Đầu☜

Số bài viết:
    2.598
    Đưa 1ip máy cho nó xem nó có theo dõi đc không?
  11. Offline

KuXoay12A3 Active Member

Số bài viết:
    771
    IP mình đây, ai theo dõi máy mình với?

Kể cả GPS cũng khó theo dõi nếu như không được phép chia sẽ GPS của máy.
  12. Offline

KuXoay12A3 Active Member

Số bài viết:
    771
    Không phải muốn cài Keylog lên máy là được, đằng này họ chỉ lấy địa chỉ IP chứ đã đụng được vào máy đâu mà cài.
  13. Offline

kaisoulpro •——»†…Ngôi Sao Đêm™…†

Số bài viết:
    3.384
    mình nói có thể đã cài keylog từ trước. Chứ mình đâu nói lấy qua IP mà cài được mấy cái đó. "bồ" thì cái gì đụng chả được, mượn máy tí rồi cài keylog hay rat vào đó vài phút là xong.

// vẫn chưa mò tới mức hack qua IP như chủ topic nói, hóng cao nhân @pinetrees vào giải đáp.
  14. Offline

TranAn ˚™§•Gác Chuột•§™

Số bài viết:
    1.795
    xác định được IP cũng là cao thủ rồi
  15. Offline

pinetrees + Tịnh tâm +

Số bài viết:
    7.611
    IP mà bạn đưa thực chất ko phải là IP của máy, đó chỉ là IP do nhà mạng cung cấp. Theo IP này mình chỉ có thể biết dc bạn đang dùng mạng gì, ở đâu. Còn muốn theo dõi người khác, thì cần có địa chỉ mac address. Đó là địa chỉ của card lan nhà bạn. Thêm nữa, cần có tí kiến thức của CNTT để có thể xâm nhập vào hệ thống của máy tạm gọi là tấn công điều kiển máy từ xa qua port của modem.

Bạn cần kiến thức thì có thể tham khảo:

Tấn công qua IP :

a. Dò IP ( khi hack web,khái niệm này còn gọi là "Foot Printing" - In dấu ấn ,nhưng Foot Printing rộng hơn rất nhiều ) :

Thông thường ,1 hacker mới vào nghề, sẽ làm quen Victim qua Yahoo . Bởi vậy mình sẽ hướng dẫn các bạn lấy IP của Victim thông quaYahoo.

Nhiều người sẽ nghĩ , để lấy dc IP của Victim qua yahoo, chỉ cần dùng1 phần mềm quản lý kết nổi Internet,hay sử dụng lênh Dos là có thể tìm dc ngay, nhưng không dơn giản như vậy. Khi chúng ta chat qua Yahoo , có nghĩa chúng ta đã kết nối đến Server của yahoo, rồi từ đó chuyền tải thông tin Chat thông qua server đó . Dễ hiểu hơn là ta không tải trực tiếp dữ liệu từ máy của mình đến bạn Chat--> Không thể biết chính xác Ip của Victim bằng cách thông thường.

Bởi vậy,mình sẽ hướng dẫn các bạn 1 cách sau:
    Bước 1 : Bạn truy cập vào địa chỉ http://www.shivampatel.net/trace/ và nhập địa chỉ email của bạn vào trong đó.

Bước 2 : Bạn cuộn xuống phía dưới cùng trang web, rồi nhắp chuột vào nút Submit and Register.

Bước 3 : Mở email mà bạn đã điền trong bước 1, bạn sẽ nhận đượcmột email với tiêu đề là:
    “Your Unique link to trace people !!”. Trong đó, bạn sẽ nhận được mộtliên kết tương tự như http://acmepeers.com/?u=vyg (Nếu không thấy, bạn hãy kiểm tra trong thư mục Spam xem sao).
    Bước 4: Bạn hãy gửi liên kết vừa nhận dc ở Bc 4 đến Victim(1 link như vây có thể gửi cho nhiều người và bạn có thể dụ Victim bằng cách nói rằng đó là 1 link nhạc gì đó ).

Bước 5: Khi Victim click vào link đó, thì đồng thời bạn sẽ nhận dc 1 Email.

Qua Email đó, bạn có thể biết dc IP, Nhà cung cấp internet , hệ điều hành, trình duyệt mà Victim đang sử dụng.

b. Tấn công Victim thông qua IP:

Trước hết, ta phải xem IP có sống không bằng lệnh Ping hoặc là tracert trong Dos (hoặc cmd )
    Cú pháp: ping xxx.xxx.xxx.xxx
    hoặc: tracert xxx.xxx.xxx.xxx

Nếu bạn thấy trên màn hình Dos hiển thị đại loại như thế này:

Ping statistics for 202.129.41.106:
    Packets: Sent = 4, Received = 4, Lost = 0 (0% loss)
    Thì có nghĩa là Victim đang Online, hay IP sống.

Tấn công IP qua lệnh Dos rất đơn giản,nhưng khó trúng
    Trong Dos, gõ lệnh:
    NET USE Tên một ổ đĩa (tùy chọn )\\ địa chỉ IP của Victim \tên Folder Share (ví dụ như Shared Documents )
    Nếu thành công các bạn sẽ vào dc Folder Shared Documents của Victim (khi đó nó sẽ nằm trong 1 ổ ảo (là ô: "Tên một ổ đĩa (tùy chọn )" dc tạo trên máy tính của các bạn )
    Tùy theo sự sơ hở của Victim mà các bạn xơi dc gì trong cái Folder đó (vẫn còn nhiều Folder Share nữa,tuy từng Victim )

Đi sâu hơn nữa , các bạn có thể gõ lênh:
    NET USE Tên một ổ đĩa(tùy chọn )\\địa chỉ IP của Victim\C$

Nếu thành công, bạn có thể vào dc ổ C của Victim.

Còn những bước sau khi chiếm dc Folder hoặc ổ đĩa thì mình sẽ hướng dẫn ở phần sau.
    Cách trên là cách cổ điển nhất, nó sẽ không có tác dụng khi tấn công 1 máy tính bảo mật cao ( cài Anti , FireWall ,..)

Còn rất nhiều cách tấn công qua IP khác và chúng vô cùng lợi hại, có thể qua mặt Anti và FireWall.
    Nhưng đây là phần cho Newbie mà những cách đó phải sử dụng phần mềm đặc biệt, nên mình chưa nói ở phần này.

Lưu ý: Chỉ hướng dẫn đến thế, việc bạn thành công hay ko ko quan trọng. Quan trọng là bạn đã hiểu và biết cách. Và nếu có bị C14 chú ý xin đừng kể tên tôi :D
    delta_101086, lynty, End1 người khác thích bài này.
  16. Offline

End ☞Kế Thúc ☠ Bắt Đầu☜

Số bài viết:
    2.598
    Tưởng cái này phải cho C50 vào?
  17. Offline

lynty Active Member

Số bài viết:
    367
  18. Offline

toanbeopro Member

Số bài viết:
    274
    .k có đâu bạn àk. .địa chỉ ip nhiều máy đc mạng điền giống nhau thì theo dỏi làm sao đk.
  19. Offline

lynty Active Member

Số bài viết:
    367
    S lại không? Nó chả nói láo mình làm gì đâu?
  20. Offline

lynty Active Member

Số bài viết:
    367
    Mọi người kiên nhẫn đọc mình và nó nói chuyện thì sẽ hiểu cái mà con bé nó nói pro đến thế nào. :)