[Q-Smart S20] Sáng kiến root Q-Smart S20 ( Update 01.03.2013 )

Thảo luận trong 'Thay đổi, nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi L.H.T_Tampeo, 04/04/2013.

1. Offline

L.H.T_Tampeo Thành viên của năm

Số bài viết:
    2.438
    WMoney:
    $11.338

+++Sáng kiến root Q-Smart S20+++ ( Update 01.03.2013 )

Bước 1: Công việc đầu tiên là phải cài ADB driver. Cắm cable USB, điện thoại bật chế độ USB debuggingchuyển sang ngôn ngữ English, lúc này Windows báo thiếu driver cho device Android. Sau khi cài đủ driver, trong device manager sẽ hiện ra Android Composite ADB Interface.

Sau đó Kết nối USB vào máy tính nó sẽ hiện lên tìm Driver cho S20
    Link DOWNLOAD cực nhanh:

Link dự phòng:

Video hướng dẫn cài Driver cho S20 trên WINXp:
    (Chân thành cảm ơn bạn @Chú Tiểu VN

Bước 2: Các bạn tải file: Root_with_Restore_by_Bin4ry_ v16.7z ở đây:

Không mở đc RunMe.bat thì tải 1 tròng bản này:
    v10.7z

v18.7z

Sau khi tải về các bạn giải nén và chạy theo hướng dẫn:
    @ Giải nén file Root ở trên, chạy file RunMe.bat
    @ Gõ 1 và bấm Enter để Root (ngược lại gõ x và bấm Enter để Unroot ).
    @ Chờ 1 chút điện thoại sẽ tự tắt nguồn và tự reboot lại.(Tuỳ máy)
    @ Sau khi điện thoại bật lên sẽ hỏi bạn có muốn khôi phục lại mặc định không ?. Trong vòng 10s bạn phải nhấn ok để máy khôi phục lại cài đặt gốc( Vì khi gắn cáp USB vào là con S20 này loạn cảm ứng lên đấy rất khó nhấn chính xác đc)
    @ Vào Apps Drawer (Menu) kiểm tra nếu có SuperSU là bạn đã root thành công

***Lưu ý:
    @ Trước khi root anh em nên KHÔI PHỤC LẠI CÀI ĐẶT GỐC rùi hãy root và sau khi root xong cũng khôi phục cài đặt gốc lại thêm 1 lần nữa để tránh lỗi wifi hay không vào được CH Play
    @ Nếu bạn nào làm không được thì chuyển ngôn ngữ sang English làm lại thử nhé or xem phần chú ý cuối cùng.;)
    @ Nếu làm bị lỗi nửa chừng thì Chạy file RunMe.bat chọn Unroot. Restart lại điện thoại rồi root lại nhé. Không được nữa thì Restart lại máy tinh luôn nhak.

phOenIx137 đã nói:
    Nếu root bị lỗi như thế này thì các bạn làm như sau:
    Device type:
    1) Normal
    2) Special (for example: Sony Tablet S, Medion Lifetab)

x) Unroot
    Make a choice: 1
    Checking if i should run in Normal Mode or special Sony Mode
    Please connect your device with USB-Debugging enabled now

Lý Do: là do win 7 không nhận driver
    Cách khắc phục:

+ Giải nén file trong link này :

+ Tiếp theo bật chế độ gỡ rối USB trên S20 , rồi cắm cáp kết nối S20 vào PC, sau đó bấm phím Windows + R, gõ devmgmt.msc, hoặc vào computer chuột phải rồi chọn dòngDevice manager

+Một cửa sổ Device manager sẽ hiện ra, các bạn sẽ thấy 4 dòng có 4 dấu chấm than màu vàng
    +Tiếp theo, các bạn click chuột phải vào từng dòng đó, chọn Update driver softwave, sau đó chọn Browse my computer for driver softwave, chọn tiếp Let me pick from a list of device drivers on my computer, bấm next, bấm vào Have disk, rồi bấm browse đến thư mục vừa giải nén \Driver S20_S18_S12\USB_Driver 7K\USB_Driver\Android_USB_Driver\ sau đó bấm chọn file android_winusb.inf, chọn ok
    +Tiếp theo nó sẽ quay trở về cửa sổ update driver softwave, bấm tiếp next, nó sẽ install driver S20 vào PC cho các bạn
    +Thế là đã cài xong driver của s20 trên PC, driver này chạy tốt trên cả XP, win7
    http://www.tinhte.vn/threads/cong-dong-nhung-ban-quan-tam-q-smart-s12.1631924/
    Sau đó các bạn root theo bước 2 bình thường.

+Trc khi root vui lòng đọc thật kĩ phần lưu ý
    +MÌNH KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM CHO BẠN NÀO KHÔNG ĐỌC KĨ HƯỚNG DẪN

Nguồn: [IMG]

SmartAnd thích bài này.
  2. Offline

hviaenp08 Member

Số bài viết:
    39
    WMoney:
    $215
    làm thành công trong 3 phút. MW còn ai dùng con này nữa ko nhỉ
  3. Offline

SmartAnd I'm Người Xuất Gia

Số bài viết:
    2.142
    WMoney:
    $16.141
    Công cụ root này không mới nha em. Công cụ này dùng để root tất cả các thiết bị android 4.0-4.0.4.
    Nếu là mới thì vẫn chưa gọi là mới được đâu :D.
    P/s: E dùng pioneer hả gì vậy, anh có mấy cái ROM cook cho em nó, anh chưa test nếu em gan thì pm anh gửi link cho test. Anh thì không có máy để test nên ngó chơi luôn ;)).
    L.H.T_Tampeo thích bài này.
  4. Offline

hviaenp08 Member

Số bài viết:
    39
    WMoney:
    $215
    anh có thì up link lên đây em với. tiện thể cho em hỏi nếu xóa những ứng dụng kho cần thiết của kernel thì hệ thống có bị ảnh hưởng gì kho vậy
  5. Offline

Số bài viết:
    2.142
    WMoney:
    $16.141
    Xóa ứng dụng kernel là sao hả bạn ?
    Mình chỉ có nghe nói đến việc xóa ứng dụng trong ROM thôi ah ! Chắc bạn nhầm chỗ này quá :D
    Việc xóa ứng dụng trong ROM có 2 trường hợp xảy ra.
    1 - Xóa đúng app không cần thiết thì máy vẫn bình thường. Bộ nhớ trong của máy sẽ free nhiều hơn.
    2 - Xóa không đúng app (Xóa nhằm app hệ thống) hiện tượng xảy ra là không vào được menu máy, máy chỉ treo ở ở màn hình boot (Đấy là xóa những file nằm trong framework). Nếu xóa nhằm app cuộc gọi hoặc download thì hiện tượng xảy ra là bạn không thể sử dụng các tính năng tương ứng đó trên chiếc điện thoại của bạn :D.
    Tool Root này dùng được rồi bạn ah. Cái quan trọng là cái driver để PC có thể nhận diện được thiết bị, lúc đó mới root được.
  6. Offline

L.H.T_Tampeo Thành viên của năm

Số bài viết:
    2.438
    WMoney:
    $11.338
    tool root nào dùng phổ biền nhất vậy anh?
  7. Offline

Số bài viết:
    2.142
    WMoney:
    $16.141
    Với Android 4.x trở lên em dùng tool trên.
    Với Android 2.x Onelick, Unroot .v.v.v
    Cái quan trọng vẫn là driver của thiết bị đấy.
    L.H.T_Tampeo thích bài này.