Nhận giải đáp các thắc mắc về phần cứng và phần mềm S60

Thảo luận trong 'S60 - Kinh nghiệm & Hỏi đáp' bắt đầu bởi hotboyqh, 30/08/2010.

1. Offline

hotboyqh Active Member

Số bài viết:
    4
    các anh em máy có hư hỏng gì về phần cứng hay phần mềm thì cứ hỏi nhé mình sẽ trả lời cho anh em sớm !

2. Offline

hotboyqh Active Member

Số bài viết:
    4
    Trả lời: Nhận giải đáp các thắc mắc về phần cứng và phần mềm S60 [J1MM1 Q Yu edit]

nếu máy các anh em có vấn đề thì post lên nhé các bạn sẽ có câu trả lời thỏa đáng !
  3. Offline

SmartAnd I'm Người Xuất Gia

Số bài viết:
    2.152
    Trả lời: Nhận giải đáp các thắc mắc về phần cứng và phần mềm S60 [J1MM1 Q Yu edit]

Em có 1 máy N70 Me, trước kia dùng không bị gì. Nhưng sau lần tắm sông em nó cứ hay bị tắt nguồn hoài ah.
    Lâu lâu lại bị tối om màn hình luôn. Lúc nó vui thì cột sống full, lúc nó buồn thì cột sống mất tiêu.
    ah quên nữa ngoài chứng bệnh trên, lâu lâu em cài soft hay game vào nó lại không mở lên được, mà tự động tắt nguồn. Đã flash FW cao nhất rồi, nhưng dùng vẫn bị như thế. Mong anh hướng dẫn và giải đáp cho em ah. Thank's anh nhiều
  4. Offline

thuylinh Active Member

Số bài viết:
    140

anh oy.Em dùng Ecwed.khi dơload file về thi nó lại hien lỗi.( lỗi tệp tin[-20]) hoc -10.vậy là sao vậy.trước khi em không bị như thế mà bây giờ lại bị.ai giúp em khắc phục với.
  5. Offline

ttlpqtvtk31 New Member

Số bài viết:
    7

Bác cho em hỏi tại sao khi cài các file java có đuôi jad hay jar vào bộ nhớ máy thì Ok, còn cài vào bộ nhớ thẻ thì bị báo là "File corrupt".
    Tất cả các file đều bị như thế.
    Bác hướng dẫn em cách khắc phục vì bộ nhớ máy gần hết chỗ trống rồi ( Em đang xài con N7610)
  6. Offline

vulehai120 New Member

Số bài viết:
    54

máy mình mấy cái ứng dụng như opera 11 ola không truy cập được mạng trong khi đó trình duyệt mặc định vẫn dùng bình thường, mình đang dùng 5233
  7. Offline

jimmy88 Kiếp Dã tràng

Số bài viết:
    2.594
    Là bạn cài vào thẻ không được hay cài vào máy không được vậy, thử 4mat thẻ xem sao.
    là S60 v5 bạn ah, bạn thắc mắc nhầm bõ rùi
  8. Offline

ttlpqtvtk31 New Member

Số bài viết:
    7

Sorry mình nhầm, cài vào bộ nhớ máy thì được, còn cài bào thẻ nhớ thì bị "File corrupt".
    Đã 4mat mấy lần nhưng vẫn vậy.
    Có cách nào nữa không?
  9. Offline

thuylinh Active Member

Số bài viết:
    140

cho em hỏi.cái máy 7610 của em cứ vào mạng là lại bị mất. sóng.em có đy sửa nhưng không bị sao.vậy nó có phải do lỗi máy không vậy.mong mọi người giúp
  10. Offline

jimmy88 Kiếp Dã tràng

Số bài viết:
    2.594

Bạn thử mượn thẻ khác lắp vào xem sao nha, nếu chưa thử thì bạn có thể 4mat cả máy và thẻ xem nhé. mình nghĩ nhiều khả năg do lỗi thẻ.
  11. Offline

jimmy88 Kiếp Dã tràng

Số bài viết:
    2.594

Bạn thử mượn thẻ khác lắp vào xem sao nha, nếu chưa thử thì bạn có thể 4mat cả máy và thẻ xem nhé. mình nghĩ nhiều khả năg do lỗi thẻ.
  12. Offline

i_love_honey Active Member

Số bài viết:
    60

Cho mình hỏi tại sao mình dùng phoenix để chạy lại HĐH mà phoenix không scan product được vậy, không tìm thấy thiết bị của mình.
    Thanks
  13. Offline

tinhs2cop Active Member

Số bài viết:
    49

Các bác cho em hỏi cách lấy file cer và key của may E71 thì dùng cách nào ?
  14. Offline

i_love_honey Active Member

Số bài viết:
    60

Hướng dẫn bằng hình ảnh, các bạn cứ làm theo đúng thứ tự mình up nhé!
    Trước hết các bạn vào địa chỉ: cer.opda.cn/en, rồi làm theo ảnh:
    Chọn Login (góc trên bên phải)

Đăng ký theo kiểu mình điền

Đăng nhập

Sau khi hiện bảng trên, sau 24 giờ các bạn quay lại sẽ thấy có file cer/k3y trong mục State để các bạn down về sign theo hướng dẫn tại đây nhé!

Tình hình là khi reg IMEI xong, khi vào lại địa chỉ trên (tiếng Anh) thì anh em ta sẽ ko down được IMEI.
    Biện pháp để xử lý là anh em hãy vào trang trên theo địa chỉ www.cer.opda.cn để down nhé (lúc này là tiếng Trung)

Chúc bạn thành công!
    Nguồn của kojiro !
  15. Offline

ocean5489 New Member

Số bài viết:
    4

tại sao game trên ovi để tải miễn phí mà khi chơi thì bắt phải kết nối internet rùi mới chơi được còn không có mạng thì không chơi được rất bất tiện.
  16. Offline

ocean5489 New Member

Số bài viết:
    4

thẻ micro sdhc của mình bị lôi hay hư gì đó mình không rõ nó làm cho máy nokia 5530 của mình bị treo lun phải tháo bin ra mới tắt máy được. rùi khi mở máy lên thì phải tháo thẻ đó ra mới chạy còn không thì nó không chạy mà chỉ hiện màng hình có chữ nokia rùi đứng hình lun. bạn có cách khắc phục không xin chỉ giúp.
  17. Offline

thaptamung .::Bảo kê Mobileworld::.

Số bài viết:
    3.703

Bạn chép hết dữ liệu thẻ qua PC . Sau đó format thẻ và chép lại dữ liệu. Và sài bt thôi
  18. Offline

ocean5489 New Member

Số bài viết:
    4

thẻ mình cắm vào adapter rùi cắm vào máy tính không nhận gì hết thì làm cách nào để format thẻ. cắm day cáp kết nối trực tiếp với dt thì được.như vậy có format đươc không mong bạn chỉ giúp.
  19. Offline

tranthinh Java MobileWorld ♥

Số bài viết:
    5.503
    Ko có gì là miễn phí đâu bạn, đó cũng là 1 cách thu tiền. Ngoài ra chơi qua mạng bạn có thể upload điểm nữa. Nếu ko muốn thì bạn nên down game ở ngoài
  20. Offline

ocean5489 New Member

Số bài viết:
    4

cho mình được hỏi tại sao mình chỉ bỏ nhạc video hình vào điện thoại nokia5530 thông qua ovi suite được mà không bỏ ứng dụng chương trình vào được. mình muốn bỏ ứng dụng từ máy tính vào dt để cài thì phải làm sao bạn có cách xin chỉ giúp.