Nên mua tivi 4K của hãng nào đây?

Thảo luận trong 'Smart TV - Tivi thông minh' bắt đầu bởi hovanminh, 02/06/2014.

1. Offline

hovanminh Active Member

Số bài viết:
    126
    Nhà em dự định đầu tháng 6 sẽ mua 1 con tivi 4K đặt phòng khách nhà mới cho hoành tráng nhưng chưa biết chọn hãng nào. Bác nào giỏi tư vấn em vụ này phát. Cảm ơn các bác nhiều.

2. Offline

letu_12 Active Member

Số bài viết:
    121
    Hẳn là đại gia, xem phim tivi 4k thích hơn gấp 4 lần xem full hd, có điều kiện sắm con này để xem phim với bóng đá là nhất bác rùi đấy. Theo em biết thì mấy ông lớn samsung, lg, sony đều có model 4k rùi đấy
  3. Offline

hovanminh Active Member

Số bài viết:
    126
    Đại gia gì đâu bác ơi :D Tivi giờ nó cũng rẻ mà. Đang có nhiều đợt khuyến mãi nữa. Căn bản là sắp Worldcup rồi nên cũng làm cái xem cho nó sướng mắt
  4. Offline

pinetrees + Tịnh tâm +

Số bài viết:
    7.613
    Cơ bản thì có điều kiện mua con nào cũng dc, trừ SamSung ra. Đơn giản vì ở đây ghét Samsung.

Thím nào có ý seeding cho Sam thì đừng hỏi vì sao :))
  5. Offline

hovanminh Active Member

Số bài viết:
    126

Vì sao thế bác? Em đang ngắm đến bên LG hơn. Thấy bên đấy đang có Khuyến mãi ghê quá. Nhưng so với Sony thì sao nhỉ? Cái nào xem thích hơn?
  6. Offline

vi_pham Active Member

Số bài viết:
    114
    Đúng rồi. Chủ thớt cứ làm con này về mà xem. Thỏa tầm mắt luôn này =)) Có hơn 800 chai chứ mấy mà
  7. Offline

ns1tbx Active Member

Số bài viết:
    3
  8. Offline

vi_pham Active Member

Số bài viết:
    114
    Ông này Spam ác thế? Tivi LED xong hỏi câu như vậy?

Em list cho bác 10 model 4K nên mua nhất hiện nay, bác cứ tham khảo kỹ, các nào ưng nhất thì chọn nhé
    1. Toshiba 58L9363
    2. LG 55LA970W
    3. Samsung UE55F9000
    4. Sony KD-55X9000A
    5. Philips 65PFL9708
    6. Panasonic TX-L65WT600
    7. Sony KD-65X9005A
    8. LG 84LM960V
    9. Sony KD-84X9005
    10. Samsung UE85S9
    Về độ bền thì Sony và Panasonic ok, Samsung và LG thiên về chất lượng hình ảnh và giá cả vừa miếng
  9. Offline

coolcream Active Member

Số bài viết:
    91
    Bên LG đang có chương trình mua 1 tivi tặng 1 tivi đấy. Nếu bác mua TV thuộc dòng OLED TV, Ultra HD 4K và Smart TV 55” trở lên sẽ được tặng ngay 1 Smart TV hoặc LED TV có giá trị. Ko biết bác thế nào chứ em thì ham mấy chương trình khuyến mại kiểu này lắm. Bác vào website của LG hoặc mấy siêu thị điện máy để biết thêm thông tin chi tiết nhé, em chỉ biết được đến đây thui
  10. Offline

letu_12 Active Member

Số bài viết:
    121
    Tivi 4K nôm na là xem nét gấp 4 lần tv Full HD 1080 ý.
    Mà đã nét như thế thì phải xem to mới thể hiện hết được.

Chủ thớt đang phân vân vấn đề kinh tế hay gì ạ? Nếu về kinh tế thì có thể tham khảo mấy model trung tiền thôi. Bên LG đang có chương trình giảm giá cho model LB551T 49 inch, giá gốc 17,9tr, giá KM 11.490.000 triệu đấy. Với em 49" là đủ lớn để coi bóng đá tẹt rồi
  11. Offline

hoamuaha Active Member

Số bài viết:
    95
    Theo em bác nên chọn tivi 4k của hãng LG vì bên này họ độc quyền sử dụng tấm nền màn hình IPS cho tất cả các model. Tấm nền IPS giúp cải thiện tuổi thọ trung bình của TV từ 60.000 lên 100.000 giờ. Nếu mỗi ngày bác xem TV trung bình 8 giờ, độ bền màn hình có thể lên tới 34 năm lận đó. Em mua cái gì cũng thường cân nhắc đến độ bền của nó nên mới khuyên bác thế. Nếu bác chung quan điểm với em thì cứ LG mà phang nhé :D
  12. Offline

hovanminh Active Member

Số bài viết:
    126
    Em thì chắc cũng không TV lâu thế đâu. 34 năm liền. Tầm đó em phải đổi mấy cái TV rồi cũng nên :D Em thích kiểu dáng và màu sắc. TV to nên để phòng khách nó cũng phải nổi bật chút
  13. Offline

coolcream Active Member

Số bài viết:
    91
    Đợt này nhiều khuyến mãi mà. Mua nhanh về còn xem bóng bác ạ. Worldcup gần kề rồi. Hay là tính ra quán cafe xem vậy ạ?
  14. Offline

hoamuaha Active Member

Số bài viết:
    95
    Thế bác đã định xem mua được con nào chưa? Đợt này khuyến mãi nhiều để xem WorldCup nên mua nhanh đi không là cứ lừ khừ lại tuột cơ hội ngon :D
  15. Offline

letu_12 Active Member

Số bài viết:
    121
    Ra quán cafe xem cho đông. Hò hét náo nhiệt nó mới có không khí.
    Bác ở đoạn nào? Anh em đi xem cùng nhau cho vui
  16. Offline

hovanminh Active Member

Số bài viết:
    126
    Em cũng tính ra quán cafe. Nhưng hôm nào mà lỡ làng vợ em bắt ở nhà phục vụ thì em không dám chối từ phải chui xuống phòng khách xem :P
  17. Offline

hoamuaha Active Member

Số bài viết:
    95
    Thôi
    Ở nhà xem với vợ con đi bác. Ra ngoài nó hư người đi đấy. Tụ tập xong lại rượu bia khà khịa nhau
  18. Offline

hovanminh Active Member

Số bài viết:
    126
    Mình đang xem bên LG rồi. Đợt này nó khuyến mãi ghê thật. Mua tivi to tặng luôn tivi bé. Mình mua con 4K kiểu gì cũng được tặng
    Nhà mình thì chắc không dùng nhiều thế. Tặng cậu em vợ ngon luôn
    :))
    ))
  19. Offline

letu_12 Active Member

Số bài viết:
    121

LG nó khuyến mãi từ 15/5 đến 15/7 tận 2 tháng cơ mà. Lo gì.
    Nếu mua mấy con bé bé 42 hay 47 inch vẫn được tặng cả thùng bia Heineken đấy. Tha hồ thức đêm.
  20. Offline

vi_pham Active Member

Số bài viết:
    114
    Có con 47" 3D Cinema vẫn được tặn LED 24" đó bạn ơi.

Bác @hovanminh nên mua con OLED TV ý. Được tặng Smart TV 3D 55" trị giá 35 triệu 9. Quá ngon. Xong bác bán rẻ lại cho em nếu không dùng. Hihihaha