Hướng dẫn up ROM Cook cho Nokia Lumia - Đã có thể unlock bootloader 710

Thảo luận trong 'Thay đổi, nâng cấp OS/ROM Windows Phone' bắt đầu bởi moonstar, 17/04/2012.

1. Offline

moonstar Old Staff

Số bài viết:
    324
    WMoney:
    $3.095
    Cuối cùng cùng sau những ngày tháng chờ đợi thì chúng ta sắp sửa dc hưởng thụ những bản ROM cook dành cho Nokia Lumia 800. Bản rom này không hề thua kém gì HTC. Tuy nhiên, bản cook này còn khá mới nên còn một số vấn đề mới phát sinh, cho nên các bạn nên theo dõi topic này thường xuyên để có những thông tin mới nhất. Và có thể hãy đưa ra những lỗi của mình gặp phải để các bạn cùng giúp đỡ nhau.

Hiện tại chỉ mới có cho Lumia 800 nhưng tin vui là sẽ sớm có OSBuilder để chúng ta "nấu" ROM cho mọi máy Lumia. Việc thực hiện cũng hơi phức tạp nên mình đề nghị ai can đảm thì hãy xung phong nhé!

Theo dõi tại: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1587650

*Lưu ý:

• Có thể sẽ có rủi ro cao khi thực hiện do chưa có sự kiểm tra an toàn. Các bạn cần suy nghĩ kĩ trước khi thực hiện
    • Hiện tại chỉ mới có thể thực hiện trên các máy chưa bị khóa bootloader, kiểm tra thế nào thì mình sẽ trình bày bên dưới
    • PC xài Linux hay dựa trên Linux như Ubuntu, an tâm mốt sẽ có cho PC thôi

[HR][/HR]HƯỚNG DẪN THỰC HIỆN

Bước 1: Kiểm tra bootloader
    Để có thể thực hiện được, đầu tiên chúng ta cần phải vào được bootloader của máy. Nếu bạn qua được bước này thì hay típ tục, nếu ko thì phải tiếp tục chờ đến khi có cách mở khóa bootloader cho máy.

• Tắt phone
    • Nhấn nút volume Up + Down
    • Vẫn giữ 2 nút volume, kết nối cáp với PC

Nếu PC bạn nhận device Qualcomm thì coi như máy bạn chưa bị khóa bootloader, ngược lại nếu nó chỉ hiện Nokia DLOAD thì bạn đã bị khoá bootloader rồi, bạn cần up FW về 1 bản không bị khoá (hiện tại chỉ mới Lumia 710 có FW này, các máy khác sẽ có sau)

Sau khi máy đã nhận driver đầy đủ, nó sẽ hiện 1 ổ USB trên PC của mình. Nếu PC hỏi có muốn format không, hãy chọn NO nhé!

Bước 2: Hiện tại chỉ mới có ROM cho 800, các Lumia khác chịu khó chờ nhé!

Bước 3:

• Mở Terminal lên
    • Gõ vào dd if=./os-new.nb of=/dev/sdX9 (Trong đó X là disk mà hệ điều hành nhận)
    • Sau khi thực hiện xong bạn cần hard reset thiết bị bằng cách
      • Nhấn nút power khoảng 10s để thoát Qualcom
      • Nhấn và giữ POWER+VOLUMEDOWN+CAMERA đến khi máy rung lên sau đó hãy bỏ nút POWER ra (vẫn giữ nguyên VOLUME DOWN + CAMERA khoảng 5s)

Vậy là xong rồi đó!

Theo Windows Phone Viet

Các file đính kèm:

LeDuy, thaptamungvinhandt thích bài này.
  2. Offline

vinhandt Active Member

Số bài viết:
    2.058
    WMoney:
    $14.152
    Trả lời: Hướng dẫn up ROM Cook cho Nokia Lumia - Đã có thể unlock bootloader 710

chờ mua lumia về rồi test luôn thể;))
  3. Offline

thaptamung .::Bảo kê Mobileworld::.

Số bài viết:
    3.633
    WMoney:
    $26.464
    Trả lời: Hướng dẫn up ROM Cook cho Nokia Lumia - Đã có thể unlock bootloader 710

Chưa có máy test . Anh mông cho em mượn cái máy Lumia 800 của anh đi ^^
    moonstar thích bài này.
  4. Offline

hungtt7 Member

Số bài viết:
    9
    WMoney:
    $0

Bên winphoneviet đã có người hy sinh rồi, bạn nào định thử nên tìm hiểu kỹ trước nhé. Mong là sớm JB được em này.