[Hướng dẫn] Root + unlock mạng viettel HTC Explorer Pico A310e ( Worked 100%)

Thảo luận trong 'Android - HTC' bắt đầu bởi hoangps, 24/01/2012.

1. Offline

zenki1 Member

Số bài viết:
    2
    Trả lời: [Hướng dẫn] Root + unlock mạng viettel HTC Explorer Pico A310e ( Worked 100%

bản kernel này đc 3 hum thì máy cứ lang lag ý bác ah T.T
  2. Offline

zenki1 Member

Số bài viết:
    2
    Trả lời: [Hướng dẫn] Root + unlock mạng viettel HTC Explorer Pico A310e ( Worked 100%

e làm y hệt bác mod nhưng nó vẫn cài vào máy chứ không cài vào thẻ nhớ bác ạ, nản lắm :|, k hiểu bác làm kiểu gì nữa =.='
  3. Offline

hoangps Adv Moderator

Số bài viết:
    3.131

Bản kernel này chỉ tương thích với thẻ class 6 trở lên thôi bạn à,class 4 trở xuống là chịu không nổi nhiệt đâu :D

Đọc lại cmt này của mình để hiểu rõ hơn về link2sd http://mobileworld.vn/forum/threads...10e-Worked-100?p=192133&viewfull=1#post192133
  4. Offline

linh03 Member

Số bài viết:
    57

Mình đợi vụ Call recoder cho em này bên xda mà không có hồi âm. Ít người cook rom cho nó quá.
  5. Offline

lambeo New Member

Số bài viết:
    1

Xin chào cả nhà !!! Mình muốn root máy và mở mạng vietel,cũng đã đọc qua bài hướng dẫn,nhưng có rất nhiều từ chuyên môn mình chưa hiểu,và ko biết nên bắt đầu từ đâu,chuẩn bị như thế nào...các bạn tư vấn cho mình được ko ? nếu có thể trên yahoo ho hoăch teamview thì quá tốt.Xin chân thành cảm ơn
  6. Offline

linh03 Member

Số bài viết:
    57

Bài viết đã quá rõ ràng, có từ gì là chuyên môn nhỉ
  7. Offline

qmtruc New Member

Số bài viết:
    1

Chào bạn, mình mới tham gia forum. Đang hí hoái thực hiện root may htc explorer theo các bước bạn hướng dẫn, tất cả đều OK cho đến bước 5, khi chọn cài đặt từ superuser.zip tronfg sdcard thi máy báo lỗi, không chịu intstall tiếp: Finding update package -> opening update package -> installing update .... và "Error in /sdcard/superuser.zip (status 0)
    Installation aborted.

Có ai biết chỉ dùm mình.

Da tạ
  8. Offline

linh03 Member

Số bài viết:
    57

Unlock boot loadder rồi ah. Vậy Flash luôn bản ROM của jayyg bên xda đi, khỏi cần làm mấy bước kia chi cả. Còn muốn tìm hiểu vọc vạch thì cứ tuần tự mà làm.
  9. Offline

outgoing New Member

Số bài viết:
    2

Các bạn ơi, mình cần giúp đỡ xíu. Mình là người mới tập tành dùng android nên còn hơi dở
    Minh đã cài từ bước 1 đến bước 5 thành công, máy đã root. Mình có làm tiếp bước 6 và bước 7 để sửa wifi nhưng khi làm xong, wifi vẫn ko vào được. Cụ thể là khi mình bấm vào wifi nó ghi chữ error ở dưới.
    Mình sợ là do mình k cài stock gì đó, mình vẫn chưa rõ cái này.
    Các thứ trên bước 1 mình có tải về nhưng k biết làm gì. Mình chỉ sợ làm thiếu cái đó chứ mấy cái còn lại mình làm đúng hết.
    Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.
  10. Offline

outgoing New Member

Số bài viết:
    2

Mình mới táy máy và dùng cái rom 2.5 by jaggy. Mình download về rồi bỏ vào sd card. Sau đó thj` vào install in zip gì đó trong recovery. Nó tự cài lun, xong rồi thì wifi ok. Chưa kịp mừng gì hết thì mình vào Manage Application thì 118MB ued chỉ còn free có 32 mb trong khi đó máy mình chỉ có: Astro, Superuser, Titanium Backup ( mình không biết mấy cái jaggy có sẵn ra sao như a2sdgui, easyinstaller) . Mình không hju sao nó lại nặng thế, k biết khi cài ROM 2.5 của jaggy mấy bạn có xóa hay làm gì cho nhẹ bớt hok. Mong các bạn chỉ giáo mình cách xài A2sdgui, mình vào Dalvik chọn dòng Dalvik Cache On SD- EXT chọn move mà hoại vẫn ko thay đổi dc gì, hic
  11. Offline

nhocxeko81 New Member

Số bài viết:
    1
    Các bạn cho mình hỏi là mình ko unlock Bootloader đc ( vì ko vào đc web htcdev.com do lỗi mạng) nên ko root đc, vậy mình muốn up rom châu âu thì có được ko ?? con Galaxy Y mình up rom rồi mới root thì đc :(
  12. Offline

viettrungtd New Member

Số bài viết:
    1
    chán quá các bác ạ.làm mãi mà chả đc.Lỗi cái này hoài."fastboot reboot " thì nó reset lại máy chạy như bình thường luôn.nản.Ai ở Hà nội root dùm em được không.
  13. Offline

mikigiang New Member

Số bài viết:
    3
    Hướng đẫn mình với.mình là đến bước 8,sang bước 9 thì khi chạy fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
    nó không hiện ra hình
  14. Offline

minhtienlm New Member

Số bài viết:
    1
    Giúp em với!sao em vô tới phần cmd chạy file Uclock_code.bin đợi hoài mà nói không lên màn hình no/yes?
  15. Offline

hoangps Adv Moderator

Số bài viết:
    3.131
    Bạn kiểm tra xem đã paste chính xác đoạn mã để lấy file Unlock_code.bin chưa,sau đó kiểm tra lại lệnh khi gõ :)
  16. Offline

trung35c4 New Member

Số bài viết:
    2
    Có ai giúp mình lấy thẻ nhớ làm bộ nhớ trong cho con này không.
  17. Offline

mikigiang New Member

Số bài viết:
    3
  18. Offline

mikigiang New Member

Số bài viết:
    3
    bạn dùng rom cm đi,vừa muợt,lại ko tốn pin.
    có int2ext dùng thẻ nhơ làm bộ nhớ trong đó.
  19. Offline

hoangsiu9x New Member

Số bài viết:
    3
    máy em cài vào nó bị treo logo, cài rom nào cũng thế. cứu khỏi treo logo thì làm thế nào đây bác
  20. Offline

hoangps Adv Moderator

Số bài viết:
    3.131

Do con này chưa có s-off đc nên bạn flash thêm cái file boot.img theo file trong adb theo lệnh này: