Hưỡng dẫn Flash E2

Thảo luận trong 'Hệ điều hành Linux' bắt đầu bởi giosongduong, 14/07/2009.

1. Offline

giosongduong SL42

Số bài viết:
    2.495
    Có vài bạn mới xài E2 và vào forum,các bạn muốn flash (nâng cấp,nôm na là như vậy) nên post cấu hỏi nhìu quá,các mod đã hưỡng dẫn nhưng vì chưa quen nên các bạn vẫn chưa flash được.Mình post bài này hưỡng dẫn thật cụ thể cho các bạn bằng hình ảnh nhá.^_^

Ví dụ Flash AP bản 41P8_motofunvn;BP 41P
    -Các bạn down những cái này về:(đổi số 0 thành chữ o):
    +http://storage.e2m0d.com/pcsoft/Drivers2.zip (drive cho E2)
    +AP:http://motofunvn.com/memberupload/uploads/[E2][Mp]41p8_motofunvn_en.zip
    +BP:http://storage.e2m0d.com/firmware/41p/ilove3d-41P-8-International.zip

Các bạn down về giải nén ra,ở đây mình down ilove3d-41P-8-International chỉ để lấy file R564_G_12.06.41P_flash_dev_flash.shx,còn file ilove3d-41p8-lite-international.sbf có thể xóa đi vì mình flash AP bằng file 41p8_motofunvn_en.sbf(đã được edit một chút.)
    [IMG] Reduced: 45% of original size [ 674 x 197 ] - Click to view full image

Sau đó bạn cài RSD lite (cái này đã post rồi),tắt E2,sau đó bấm voicekey,giữ voicekay và bấm thêm power để vào bootloader I:FLASH KEY PRESS
    Boot modue:
    BOOT_G_00.02.05_SUMATRA

MBM FLASH MODE

Đợi một lát bấm típ voice key để vào bootloader II:
    USB BP Pass Through Mode

.cắm E2 vào máy,nó sẽ báo là nhận thiết bị mới,dùng drive download để cài drive cho E2.
    [IMG] Reduced: 74% of original size [ 413 x 297 ] - Click to view full image

Bạn nên sạc đầy pin trước khi flash!!!
    Flash AP và BP giống nhau,chỉ có điều flash AP sẽ lâu hơn.
    Sau khi cài đặt RSD,cắm phone vào và cài đầy đủ drive.
    khi đó cắm vào,RSD sẽ nhận ra phone:
    [IMG] Reduced: 36% of original size [ 834 x 490 ] - Click to view full image

Nếu pin cạn.khi flash bạn sẽ gặp lỗi này:
    [IMG] Reduced: 36% of original size [ 834 x 491 ] - Click to view full image

Bạn cứ để RSD flash,cuối thì nó báo thế này:
    [IMG] Reduced: 36% of original size [ 834 x 489 ] - Click to view full image

(hoặc đôi khi nó báo PASS luôn mà không đòi bạn tự tháo pin ra),không có vẫn đề gì cả.

[IMG] Reduced: 36% of original size [ 833 x 488 ] - Click to view full image

Quyết định làm lại cái hướng dẫn này bằng video![IMG]

###Trước tiên download tất cả các file trong đường dẫn này:here
    [IMG] Reduced: 40% of original size [ 760 x 550 ] - Click to view full image
    Trong đó:-Drives.zip là drive cho E2 ở chế độ UsbNet(để khi flash xong bạn có thể edit một vài thứ,hoặc trong firmware tác giả đặt chế độ kết nối mặc định là UsbNet).
    -Drives2.zip là drive cho E2 để flash.Buộc phải có cái này khi flash!
    -RSD_Lite3.9.zip là soft dùng để flash,phiên bản mình up lên là 3.9,hiện nay đã có bản 4.xxx rồi hay sao ấy,nếu thích các bạn có thể down về!

###Download firmware(trong bài này mình chỉ hướng dẫn flash AP,vì đa số các mem gặp trục trặc khi flash AP,vả lại BP thì cứ để vậy mà bảo hành^_^).Firmware mình dùng để làm ở đây là firmware K4(file K4RE.zip),download here!
    [IMG] Reduced: 46% of original size [ 663 x 337 ] - Click to view full image

###[IMG]Chài ơi đợi lâu quá mà cục pin được có một vạch[IMG]!!!!!!

###

###Yeah!Cuối cùng cũng đã có thể flash[IMG].
    Để flash AP,bạn tắt máy đi,sau đó bấm phím voicekey,rồi vừa giữ voicekey vừa bấm thêm phím power!
    [IMG] Reduced: 74% of original size [ 413 x 297 ] - Click to view full image
    Lúc này màn hình toàn màu đỏ và có hiện dòng chữ đen như sau:
    FLASH KEY PRESS
    Boot modue:
    BOOT_G_00.02.05_SUMATRA <=(Phiên bản Bootloader là 2.05)

MBM FLASH MODE

###Sau đó bạn làm theo như trong đợn video dưới đây:[IMG](Mình dùng soft TurboDemo7.5 bản dùng thử nên có chữ "Trial Version" con con ở giữa màn hình các bác thông cảm[IMG])!
    part1
    part2
    cả 2 chừng 400k thui!
    -Do thời gian flash hơi lâu nên mình chỉ capture lại những chỗ cần thao tác...những giai đoạn đợi RSD chạy phần trăm thì cắt bớt!Trong clip có mấy đoạn mình nhấp chuột hơi lung tung một tí ^_^!

Các chủ đề khác cùng chuyên mục: