[Hướng dẫn] Cài đặt Water và Perry cho Windows 8, cài đặt ứng dụng Try thành Full trên Store

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi LNMH, 30/03/2013.

1. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277
    Where’s My Water và Where’s My Perry hiện là 2 game hot trên các dòng smartphone. Và hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn cài nó vào máy tính chạy Windows 8, riêng RT thì mình ko có máy test nên mình ko rõ nhé :D

1/ Công cụ:

-Tải WSService Tokens Extractor v1.4.2 tại đây
    -Tải Perry.appx tại đây (Box) hoặc đây (MediaFire) và Perry.lic tại đây hoặc đây (MediaFire)
    -Tải Water.appx tại đây (Box) đây (MediaFire) và Water.lic tại đây hoặc đây (MediaFire)

Sẽ cập nhật link MediaFire sau, mấy hôm nay mình nản thằng MediaFire lắm, nó khóa mấy file của mình rồi nên nhác up MediaFire. Nhưng thôi, mình đang up MediaFire, dùng tạm Box nhé các bạn :D

Chúng ta chỉ cần chừng đó :D. Bắt tay vào làm thôi :D

2/ Tiến hành:

Bước 1: Giải nén wsservice_crk_src_1.4.2.rar

Bước 2: Vào thư mục release/wscrack_32 với phiên bản Windows 32bit hoặc release/wscrack_64 với phiên bản Windows 64bit. Sau đó chạy file installer.exe trong đó, để yên cho nó chạy xong.

Bước 3: Vào thư mục wscrack_anycpu chạy file TokensExtractor.exe và để yên đó

Bước 4: Chạy Windows PowerShell, có thể vào Start Screen tìm nó bằng cách bấm vào Windows PowerShell, chạy nó bằng Run as Administrators luôn cho chắc.

Bước 5: Sau khi Windows PowerShell hiện lên, các bạn gõ lệnh “Add-AppxPackage Đường dẫn đến file”, chú ý đường dẫn đến file ko để dấu cách xuất hiện, giả sử ở đây mình lấy ví dụ là D:\perry.appx, với water thì cũng làm tương tự. Nếu chưa hiểu các bạn có thể xem ảnh dưới.
    Sau khi Enter lệnh đó xong, sẽ xuất hiện như sau:
    Các bạn cứ yên tâm, hãy để nó chạy hết, còn nếu không chạy thì bạn kiểm tra lại lệnh hoặc đường dẫn tới file có dấu cách hay không.

Bước 6: Bật lại TokensExtractor.exe, sau đó bấm vào Install lic from file
    Chọn tới file *.lic, các bạn cài perry.appx thì chọn file perry.lic, còn cài water.appx thì chọn water.lic
    Đợi nó báo Installed là đã cài xong rồi đấy. ;)
    Vào Start Screen, các bạn sẽ thấy điều kì diệu :D

Ngoài ra với WSService Tokens Extractor các bạn còn có thể crack ứng dụng trong Store của Windows 8 cho phép Try (dùng thử). Hướng dẫn luôn:

Bước 1: Bạn vào Store kiếm 1 apps hoặc games nào cho phép Try, mình chọn FaceBook Pro chẳng hạn, sau đó bấm nút Try để nó cài.

Bước 2: Chạy TokensExtractor.exe, tìm đến apps hoặc games Try bạn đã cài, các bạn có thể dùng chức năng search của phần mềm. Những phần mềm nào Try nó sẽ có chữ Trial sau tên apps.

Bước 3: Bấm vào Crack It.
    Sau khi các bạn bấm xong, chờ 1 tí, nó sẽ báo Cracked, vậy là bạn đã crack được apps dùng thử rồi đấy.
    Nhìn vào WSService Tokens Extractor các bạn sẽ thấy sau tên apps đó sẽ có chữ full. Các bạn có thể vào apps để kiểm tra.
    Xong rồi! Chúc các bạn thành công! :D
    Đây là màn hình Start của mình :3
    Bài hướng dẫn được viết bởi @LNMH - :mw:, có copy đi đâu xin vui lòng để lại nguồn :mw:. Cảm ơn!
    :mw:

2. Offline

Fraye Active Member

Số bài viết:
    1.655
    MW cần nhìu bài viết tự hướng dẫn thêm thế này để tạo lập nên tên tuổi riêng cho m` :D
  3. Offline

kaisoulpro •——»†…Ngôi Sao Đêm™…†

Số bài viết:
    3.383
    Em cũng định viết bài này mà không có thời gian. :(
    còn cái Stardock chừa cho em nha. ;)
    LNMH thích bài này.
  4. Offline

Số bài viết:
    3.383
    anh @LNMH ơi, đến B6: Bật lại TokensExtractor.exe, sau đó bấm vào Install lic from file ,tìm không thấy dòng appx đã cài ạ.
  5. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277
    Ko em, em chọn file .lic là nó mới ghi vào đó. Giống như em cài 1 ứng dụng trên máy tính, mà dùng file setup thì nó sẽ ghi thẳng vào ổ đĩa và ghi nhận vào registry, còn em dùng portable thì phải nó sẽ ko ghi vào registry, em phải chỉnh thì nó mới nhận trong đó. File .lic nó có chức năng chỉ để ghi vào hệ thống thôi chứ ko phải là file crack :D
    L.H.T_Tampeokaisoulpro thích bài này.
  6. Offline

Số bài viết:
    3.383
    không anh, ý em là tìm cái dòng tên ứng dụng đó để add .lic vào mà ko thấy nó. (đã thấy app trên giao diện UI). Cài giúp thằng bạn mà sao ko thấy. :|
  7. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277
    Ko, add .lic chỉ là để nó ghi vào đó thôi em, em ko cần tìm dòng đó, cứ bấm vào Install .lic from file và em chọn tới file .lic là ok!
  8. Offline

pvchuong96 Banned Member

Số bài viết:
    380
    Vừa chuyển từ 8 sang 7 vì thấy 8 chẳng có gì đột phá. Với mình 7 là đủ
  9. Offline

Giang13090612 Member

Số bài viết:
    89
    windows 8 mất thanh start đi nhìn làm sao ây.dùng màn hình cảm ung thì ok, dùng chuột thì k ổn...và một màu xấu quá..win 7 đẹp mà...kết thằng aero hơn metro
  10. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277
    Đổi lại Windows 8 có thêm nhiều ứng dụng dạng Metro hơn ==> Thuận tiện cho bọn mình vọc vạch hơn.
    Nhưng mà đây ko phải bài bàn luận về Windows 8 và Windows 7, đi đúng chủ đề hộ mình nhé!
    Thân!
  11. Offline

pvchuong96 Banned Member

Số bài viết:
    380
    Vâng ạ
  12. Offline

cuongdoanduc Facebook Users

Số bài viết:
    1
    "Chọn tới file *.lic, các bạn cài perry.appx thì chọn file perry.lic, còn cài water.appx thì chọn water.lic": đường dẫn đế file *.lic là gì thế bạn?
  13. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277
    Bạn tải file .lic về để đâu thì chọn tới đó :D. Bạn có thể thử tìm trong My Documents\Download xem :D
  14. Offline

LastKnight Active Member

Số bài viết:
    3.504
    Thật hay ! Thật hữu ích và đặc biệt là nguồn MW ^^
  15. Offline

yoyovolam Member

Số bài viết:
    33
    ngon rồi,thử cái facebook pro xem sao

cái này 8.1 xài đc k nhỉ
  16. Offline

mr.s Member

Số bài viết:
    8
    bác chủ top cho em hỏi như thế này là sao ạ? [IMG]
    với bác còn game nào khác nữa không up lên cho phong phú=D>
  17. Offline

Số bài viết:
    3.383
    bạn chạy Windows PowerShell dưới quyền admin nha.
  18. Offline

mr.s Member

Số bài viết:
    8
    Vẫn vậy bác ợ?? chạy dưới quyền admin hay không thì nó cũng báo vậy.~X(
  19. Offline

Số bài viết:
    3.383
    Bạn kiểm tra lại Bước 2 đã làm đúng chưa nha.

Sau đó xem lại đường dẫn file...
  20. Offline

L.H.T_Tampeo Thành viên của năm

Số bài viết:
    2.437
    cho em hỏi crack Asphalt 8 được không ?
    máy em cài win 8.1, dùng cái này (1.4.2) mở nó không lên.
    dùng cái 1.0.0 thì nó không crack được và ghi lỗi :(
    sẵn cho e hỏi.. mấy cái ứng dụng .appx sau khi tải về nó nằm ở thư mục nào ? hay tự nó giải nén ra mất .appx luôn ?