[Hỏi] Về Cách Đấu Loa

Thảo luận trong 'Các loại ĐTDĐ khác' bắt đầu bởi VinhVboys, 17/10/2013.

1. Offline

VinhVboys Member

Số bài viết:
    423
    WMoney:
    $1.974
    (Xin admin chuyển tiêu đề về đúng box).
    Tình hình là em muốn đấu từ phone sang Ti Vi để nghe nhạc trên loa của Ti Vi thì làm thế nào ạ. Có ảnh gì đến đt hay ti vi không?

2. Offline

Vipzely Member

Số bài viết:
    204
    WMoney:
    $992
    Bạn ra quán điện tử hay tạp hóa... mua 1dây zắc (cứ bảo nó là dây cắm từ đt sang loa. Nó tên là gì mh wên mất rồi, :) nhưng nó có 2đầu, 1đâu có 2zắc 1đầu chỉ có1) đầu 1zắc cắm vào đt còn đầu 2zắc kia cắm zô zắc tivi hay âm li. Làm xong thì bật lên tận hưởng nhé! Vệc sử dụng này cũng như bạn nghe tai nghe thôi, k ảnh hưởng gì đến đt (tivi)đâu. Mh cũng đang sử dụng mh cắp vào amli rồ phát ra loa nghe nhạc dance phê lắm. :D chúc bạn thành công!
    huuvinh thích bài này.
  3. Offline

VinhVboys Member

Số bài viết:
    423
    WMoney:
    $1.974
    có 2 đầu av, 1 màu trắng, 1 màu vàng.Mà sao em nối 1 đầu vàng vào ổ vàng tv thì k nghe tiếng. Anh giúp em cái (mà tv đang ở chế độ av2)
  4. Offline

24h¤online Active Member

Số bài viết:
    567
    WMoney:
    $2.224
    mình cũng muốn biết
  5. Offline

VinhVboys Member

Số bài viết:
    423
    WMoney:
    $1.974
    ai biêt k
  6. Offline

Vipzely Member

Số bài viết:
    204
    WMoney:
    $992
    hình như là 1màu trắng và 1màu đỏ chứ bạn. B cắm 2 đầu đó vào 2ổ trắng đỏ ở tivi thui nhé (trắng thì cắm zô ổ trắng còn vàng b cắm zô ổ đỏ thử xem. Chứ ổ vàng ở tivi là ổ video r b à) sau khi cắm xong bận nhac lên xem nếu k đc b chuyển chế độ ở tivi nhé!
  7. Offline

VinhVboys Member

Số bài viết:
    423
    WMoney:
    $1.974
    thank.bgiờ đang mất điện.tí có test xem.đc thì like :D
  8. Offline

MrThanhSaker Member

Số bài viết:
    98
    WMoney:
    $467
    Tivi đa phần không hỗ trợ chỉ nghe âm thanh không có hình, số hỗ trợ rất ít!
  9. Offline

Mr_cuong Thành viên của năm

Số bài viết:
    823
    WMoney:
    $7.594
    Theo mình nghĩ. Nghe nhạc qua loa tivi là điều không thể nào.
    Thứ nhất: Nếu bạn kết nối đúng jack, đúng màu. Nhưng nếu bạn để ở chế độ xem tivi thì nó sẽ phát hình ảnh và âm thanh mà tivi phát.
    Thứ hai: Nếu bạn để ở chế độ video thì nó cũng không nhận âm thanh và hình ảnh từ đt được.
    Còn tivi có hỡ trợ kết nối với đt và nghe qua loa tivi thì mình chưa nghe.
    Bạn chỉ có thể nghe nhạc cũng như chơi game, xem video khi bạn kết nối đt với tivi qua cổng HDMI.
  10. Offline

Topher Member

Số bài viết:
    58
    WMoney:
    $302
    Cách này nghe đuoc tren tivi , nhưng ban phai chọn che độ xem như xem đầu điã . Về mình mình khuyên bạn khong lên dùng cách này , neu bạn nghe nhiều sẽ hỏng 1 den 2 vế cuả tai nghe dien thoai , neu bạn am hiểu tí về điện thi phải thêm con tụ vào để xung điện của tivi khong đánh lại đien thoai.
  11. Offline

VinhVboys Member

Số bài viết:
    423
    WMoney:
    $1.974
    ok.thanh mọi người... :D
  12. Offline

Vipzely Member

Số bài viết:
    204
    WMoney:
    $992
    Mh đã nghe nhiều cho đến bây giờ vẫn k có thiệt hại gì cả. Chỉ đi mỗi con loa vi mở quá mức cho phép :D . Àk mh wên nói với thớt là có tv phát đc âm thanh k cần video, nhưng có tv k có video thì tịt âm nhé...