[Help] PC khởi động chập chờn!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi Anhthatngoc_211, 30/07/2013.

1. Offline

Anhthatngoc_211 Member

Số bài viết:
    55
  2. Offline

Ksoftware Trial Moderator

Số bài viết:
    876
    Kiểm tra ram lại thử xem!
  3. Offline

phamdungtc Thành viên của năm

Số bài viết:
    3.386
    Không lên hinh? có nghĩa là khi bạn khởi động lên máy vẫn chạy??? ấn nút Num Lock vẫn sáng đèn nhưng không lên hinh? (loa vẫn có tiếng kêu khởi động thành công)
    ==>> Bệnh kiểm tra cái cáp màn hình (dây VGA) , nếu có màn hình khác thay vào ktra thì tốt,
    ===> nguồn màn hình vẫn sang? và báo check khi tháo dây VGA từ cây ra khỏi màn hình???

.........???? Bác nói rõ hơn nhe!!! em bách bệnh cho

Chúc bác thành công!!! =D>
  4. Offline

Anhthatngoc_211 Member

Số bài viết:
    55
    ram van bt

màn hjnh van bt. No thjnh thoang m0j pj. Dang dung n0. Ko len hjnh.nhug tat dj khoang 3-4 tjeng.no nguoj dj. Pat laj len.
    Mjh vua thao vjen pjn ra.x0g lap laj.gjo man hjh ko len.ma kaj den do? Kung ko nhay nua.
  5. Offline

Ksoftware Trial Moderator

Số bài viết:
    876
    Có thể do card màn hình rồi
  6. Offline

Số bài viết:
    3.386
    Bác có thể viết "có dấu" được không? khó dịch quá:D
    Trước thì máy chạy bình thường? chỉ màn hình lỗi? tắt đi 3 -4 tiếng là lại lên hinh? (cái này là lỗi nguôn màn hình)
    Xong giờ bác vế inh máy tinh (tháo quả pin Cmos ra) lắp lại máy chạy không lên hình? hay là máy không chạy?

Cái đen Num Lock khi bác khởi động máy đó ấn thử xem nó có sáng không???? :)
  7. Offline

Anhthatngoc_211 Member

Số bài viết:
    55
    có đèn xanh vẫn lên.nhưng đèn đỏ ko thấy nháy nữa bác à.
  8. Offline

Số bài viết:
    3.386
    Đèn xanh nháy ở cái cây đây hả??? Đèn đỏ không nháy (không sáng) :)
    Nếu đúng như thế này thì máy tính của bác không lên rồi.

==>> Tháo hết ra vệ sinh sạch đi, rồi lắp lại, máy bác có cái loa "bíp" không? khi kích nguồn nó có kêu không? bác để ý cái đèn Num Lock ở góc bên phải - phía trên bàn phím ấy xem nó có sáng không???

Cố lên cấy bác sắp chạy rồi đó =D>
  9. Offline

Anhthatngoc_211 Member

Số bài viết:
    55
    có.kêu tít 1 cái đèn đỏ nháy 2, 3 cái xog tịt lun. Đèn bàn phím ko thấy nháy 3 đèn.chỉ lên 1 đèn phím số. Ấn tắt mở đượk.
    Ko lên màn hjnh nên chẳg pít pi pệnh gj.

có.kêu tít 1 cái đèn đỏ nháy 2, 3 cái xog tịt lun. Đèn bàn phím ko thấy nháy 3 đèn.chỉ lên 1 đèn phím số. Ấn tắt mở đượk.
    Ko lên màn hjnh nên chẳg pít pi pệnh gj.
  10. Offline

Anhthatngoc_211 Member

Số bài viết:
    55
    Mình tháo viên pin tr0ng pc ra.x0ng lắp lại thế là nó ko lên nữa. Đèn xanh [nguồn] vẫn sáng.nhưng mà đèn đỏ thì tịt luôn. M.người ai dậy mình các khắc phục với.
    Cảm ơn đã đọc bài viết...
  11. Offline

thaihung1209 ::.Rửa Tay Gác Kiếm.::

Số bài viết:
    6.072
    Đèn đỏ thường khi máy hoạt động nhiều, ổ cứng quay nhiều thì nó mới sáng hoặc chớp sáng.
    Máy bạn còn hoạt động ko?
  12. Offline

Anhthatngoc_211 Member

Số bài viết:
    55
    bt thì nháy liên tục giờ tịt lun.ko ság nữa.máy dead lun rồi.
  13. Offline

thaihung1209 ::.Rửa Tay Gác Kiếm.::

Số bài viết:
    6.072
    Bạn coi xem có đụng chạm gì đến RAM của máy ko? Tháo ra gắng lại RAM, và kiểm tra thay PIN BIOS luôn cho máy nếu đã quá lâu.
  14. Offline

Anhthatngoc_211 Member

Số bài viết:
    55
    Tớ lau ram rồi.kiểu tra các chân rắc rồi. Tháo pin ra.x0g lắp vào kái bị lu0n.
  15. Offline

Số bài viết:
    3.386
    Thế này nhe! bạn làm theo mình xem có được không?

1.Tháo main ra khỏi vỏ cây và đặt lên 1 cái hộp giấy cách điện nhe!
    2.Tháo phin Cmos ra và click vào nút Reset Cmos
    3.Cắm nguồn vào (nguồn còn chạy ngon, mượn được nguồn đang chạy thì tốt -test dây cấp nguồn cho CPU)
    4.Cấm dây bàn phím cổng P/S2 + màn hình vào
    5.bạn có cái loa speaker thì cắm vào để test cho nhanh
    6. Bắt đầu test máy
    ====> Click nguồn.........để ý cái đèn Num Lock ở bàn phím xem có sáng không nhe!
    ====> nếu có loa bíp xem có kêu không? loa kêu 1 tiếng tí gì ====? thay ram khác để test, kêu thì máy đã chạy và cái đèn Num Lock sẽ sáng.
    ....................
    Còn bác không làm được nữa thì gọi DÂN KỸ THUẬT VÀO SỬA CHO.
    hiiii bác ở chỗ nào??? ở Sao Đỏ - Hải Dương thì alo em qua sửa cho

Chúc bác thành công!!! :)
  16. Offline

Anhthatngoc_211 Member

Số bài viết:
    55
    cam on nhe.ngay mai to se test. Roi doi ket qua.
  17. Offline

ThuanKelly New Member

Số bài viết:
    1
    Các bác cho e hỏi chút. máy tính case của e bị chập chờn không lên màn hình.hôm trước e vẫn dùng bình thường ,sáng hôm sau dậy bật lên ko đươc.quạt nguồn và quạt cpu vẫn quay ,chuột sáng,bàn phím led vẫn lên nhưng nút numlock bật ko sáng.mà màn hình đen thui luôn.ko động tĩnh gì cả.e dùng main Biostar g41 D3 ,4gb Ram ,chip e8400 , nguồn hunkey .main và nguồn vừa rồi e mới thay xong.bệnh như cái main trước.màn hình ko lên .để khoảng vài giờ bật lên màn.chạy được tí rồi tắt .mặc dù e đã tháo tung tất cả mọi thứ ra vệ sinh rồi.từ chân khe ram ,socket cpu ,vệ sinh bằng axeton rồi tét bên ngoài vẫn ko được ,loa ko kêu j cả.cpu vẫn nóng bình thường.e chưa gặp căn bệnh chó đẻ này bao giờ cả. các bác có kinh nghiệm cho e lời khuyên để e sửa xem thế nào.có phải do nguồn ko ,hay do main. ko có máy tính choi LOL và xem JAV thì chán lắm các bác ak.các bác có kinh nghiệm giúp e với. e cảm ơn!