[Help] Cho em hỏi có thể ghost win XP khi vẫn còn cài win7 được không ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi mrkids96, 17/09/2011.

1. Offline

mrkids96 Active Member

Số bài viết:
    66
  2. Offline

hoangps Adv Moderator

Số bài viết:
    3.131
    Trả lời: [Help] Cho em hỏi có thể ghost win XP khi vẫn còn cài win7 được không ạ?

Hoàn toàn ghost đè lên được bạn à,quá trình ghost thì cũng tương đương 4mat ổ hệ thống rồi,có điều 2 quá trình 4mat cũng như cài win diễn ra đồng thời và nhanh nữa;))nếu không có đĩa ghost hoặc làm biếng vô BIOS để thao tác lại thì bạn có thể dùng phần mềm này để ghost trực tiếp từ destop [Download One Key Ghost ]
    mrkids96 thích bài này.
  3. Offline

Mr.Candy » Bảo kê Sever™

Số bài viết:
    2.705
    Trả lời: [Help] Cho em hỏi có thể ghost win XP khi vẫn còn cài win7 được không ạ?

1. Bạn chưa hiểu rõ ghost là gì và phương thức hoạt động của ghost !
    2. Có thể dùng bất kì bản ghost all main nào
    mrkids96 thích bài này.
  4. Offline

mrkids96 Active Member

Số bài viết:
    66

Em ghost cho máy em hoài, tại thằng bạn hôm trước nó cài win 7 xong tự nhiên nó bị mất phân vùng E, nhưng bỏ đĩa Hiren Boot vào mini windows XP thì thấy vẫn còn. Giờ qua cài lại win XP cho thằng bạn mà làm biếng quá nên em mới tải bản ghost all main về ghost cho nhanh. Thanks mấy anh nhiều.
  5. Offline

LNMH NHHN

Số bài viết:
    1.277

Hoàn toàn được với điều kiện:
    - Bản ghost WinXP phải được bug trên ổ đĩa đã được active (thường là ổ C:\) và phải được bug trước khi cài Win 7
    - Bản Win 7 hoàn toàn phải là bản Setup, ko phải là bản ghost, nếu là ghost thì khi bug ra ổ khác máy sẽ ko boot vào được phân vùng đã bug ghost Win 7