[Giải Đáp] Những thắc mắc về Mạng "Lan" - "internet" - "Wan" - "Wifi"

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi phamdungtc, 20/08/2013.

1. Offline

MagicOfLove Active Member

Số bài viết:
    160
    e đibảo hành rồi mà ông đó nói thế thì e đem về luôn. chưa bik gì cả/ bây h xa quá nên lười đi/ , ê chỉ đang muốn tháo ra xem thử
    @@
  2. Offline

thaihung1209 ::.Rửa Tay Gác Kiếm.::

Số bài viết:
    6.072
    Tháo ra xem thử mình cũng đâu biết sửa thế nào đâu, lại mất bảo hành, giờ sài ko được tốn 200,000 VND (chổ mình mua).
    Tốt nhất bạn cứ đem đi bảo hành, nếu người ta có bảo là mình cài đặt sai hay gì đó, thì bạn bảo người ta là: "Vậy anh/chị gắng vào máy tính của anh/chị cài đặt dùm em, ở nhà em ko biết cài đặt". Để người ta gắng cable vào, ko thấy đèn WAN trên Tenda sáng thì người ta đổi hoặc gửi lên trung tâm bảo hành cho mình.

Chứ bạn gắng cable đúng rồi mà đèn ko sáng thì chỉ có thể là bị hư thôi. Và thực sự là Tenda W316R này (và các Access Point khác) mua về gắng mạng vào là sài được ngay, mật khẩu mặt định là 1-8.
  3. Offline

Số bài viết:
    160
    e đi rồi. mà ngta cứ kêu chỉ sài đc công lan . còn wan bị vô hiệu nên về cắm vô cổng lan mà sài
  4. Offline

phamdungtc Thành viên của năm

Số bài viết:
    3.386
    Đúng là cài bọn không biết gì cả...nó không bảo hành cho thì cạch cái quán đó đi...coi như bỏ tiền ra vọc cái wifi đó :D....mà có tem hãng thì mang đi cửa hàng khác ng ta cũng bảo hành cho mình mà...mình ở đây bh tất cả hàng hãng mặc dù mình không bán ra:)
  5. Offline

thaihung1209 ::.Rửa Tay Gác Kiếm.::

Số bài viết:
    6.072
    Bạn ra tiệm bán nói thế này: "Anh nói gì em ko hiểu, giờ anh cấu hình sao cho em vào mạng được đi, rồi em mang về nhà làm giống như anh làm". Nếu ko được nửa, coi như bạn "cúng vô chùa" cho bọn nó đi, lần sau ra tiệm uy tín mua, ko mua chổ đó nửa. Tháo ra xem chơi hoặc đi ra tiệm khác sửa, chịu trả phí (dưới 50k thì sửa, ko thì bỏ luôn).
  6. Offline

Số bài viết:
    160
    nhưng nó kêu cắm vào lan vẫn sài bt bác ạ. nếu k đc e quậy r. :v
  7. Offline

Số bài viết:
    160
    :) thanks bác. chắc e tháo thiệt.
  8. Offline

phamdungtc Thành viên của năm