[Giải Đáp] CNTT thì học về cái gì? Tư vấn học ngành CNTT

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi phamdungtc, 17/08/2013.

1. Offline

Lam9162 Member

Số bài viết:
    8
    Ko. Ý mình hỏi là học bên truyền thông và mạng máy tính vs bên phần mềm thì học bên nào tốn kém hơn và tốn những gì ấy bác. Vì gd em không mấy khá giả nên vấn đề này tương đối wan trọng :)
  2. Offline

tattooinheart Active Member

Số bài viết:
    91
    Cho e hỏi là chương trình đào tạo CNTT ở 2 nhóm ngành KT2 và CN2 của ĐH Bách Khoa có gì khác nhau vậy ?
    phamdungtc thích bài này.
  3. Offline

phamdungtc Thành viên của năm

Số bài viết:
    3.386
    Học bên nào cũng tốn kém cả bác @Lam9162 à. Đi học thì phải đầu tư mà. Cái quan trọng là mình cố gắng học tập tốt là được rồi...Nếu bác nói như thế thì em khuyên bác học bên truyền thông và mạng máy tính hay hơn (an ninh mạng, quản trị mạng, bảo trì hệ thống,....) dễ xin việc sau này bác à...tât nhiên là mình học tốt có tay nghề thì bất kể học gì cũng kiếm được việc làm...:)
    Lam9162 thích bài này.
  4. Offline

Số bài viết:
    3.386
    Nhóm ngành KT2 là xét thi trực tiếp và xét nguyện vọng 1, 2 còn khi học xong bác sẽ có bằng kỹ sư đối với chuyên ngành kỹ thuật và cử nhân đối với chuyên ngành thiên về quản lý,,,nói vậy cho bác dễ hiệu nhe!
    Còn khi học cái CN2 thì học ra chỉ có thể là bằng cử nhân thôi nhe! học cái này thiệt chút đó nhe! kỹ sư thì bao giờ cũng hơn cử nhân mà bác.

Còn cái ngành CNTT của KT2 và CN2 theo mình được biết thì đào tạo giống nhau hết nhe! Có một điều là bên KT2 thì sau phân chuyên ngành còn bên CN2 thì không theo chuyên ngành trực tiếp:D

Không biết nói vậy bac có hiểu không?? @tattooinheart
  5. Offline

tattooinheart Active Member

Số bài viết:
    91
    e cũng hiểu rồi nhưng CN2 k phân theo chuyên ngành thì cứ học chung vs các ngành khác cùng nhóm à ?
  6. Offline

Số bài viết:
    3.386
    đúng rồi đó bạn!:D
    tattooinheart thích bài này.
  7. Offline

Lam9162 Member

Số bài viết:
    8
    Ừ. Em cũng đang tính thẹo truyền thông và mạng máy tính đó. Lúc nãy xem 24h thấy vccop bị tấn công ghê thật. Giờ mới thấy bên lĩnh vực này vn còn thiếu và yếu quá. Mà bác cho em hỏi luôn, lúc vào học chắc phải mua laptop chứ bác nhỉ ?
  8. Offline

Số bài viết:
    3.386
    Điiều kiện có thì cứ mua bác à...học được càng nhiều càng tốt:)
  9. Offline

Lam9162 Member

Số bài viết:
    8
    Bác cho em xin nick fb có gì em hỏi cái nha :)
  10. Offline

Số bài viết:
    3.386
    facebook của mình phamdungtc
  11. Offline

trongphuc1078 New Member

Số bài viết:
    1
    Bác ơi em năm nay em tính thi lại đại học CNTT. đang tính học KTPM không biết có ổn không nhỉ, sợ lỗi thời. Ngày trước đi học phổ thông cũng được học pascal, mê lắm mà đời nó khổ cái là thi đại học kinh tế tphcm. Năm nay thi đậu là dời qua học trường này. Bác tư vấn em cái
    phamdungtc thích bài này.
  12. Offline

Số bài viết:
    3.386
    CNTT đang ngày càng phát triển, các chuyên ngành như QTM và KTPM thì không bao giờ lỗi thời cả...cái quan trọng là bác phải xác định rõ tư tưởng là học để kiếm 1 công việc ổn định cho tương lai nhưng cũng không quên là theo đuổi đam mê CNTT cảu mình.....Xu thế ngày càng phát triển CNTT được ứng dụng ở hầu hết tất cả các lĩnh vực nên bác yên tâm nhe!!!
  13. Offline

tottalham New Member

Số bài viết:
    1
    E bây giờ chả có định hướng gì nữa bác top ak..phần android e vọc vạch từ năm lớp 8....cơ mà em lại thích qtm
  14. Offline

thaihung1209 ::.Rửa Tay Gác Kiếm.::

Số bài viết:
    6.072
    Thế giờ bạn học lớp mấy? :D
  15. Offline

Số bài viết:
    3.386
    Bác giờ học lớp mấy? :) lớp 12 à?.....Bác thích ngành nào thì cứ đăng ký học ngành đó, Thực ra là học hết lớp 12 cũng chưa hình dung được ngành nghề sau này mà nếu như không có người chỉ đường cho đi....:D Mong hồi âm của bạn sớm
  16. Offline

manhdat91 New Member

Số bài viết:
    27
    Ngày trước mình cũng tính học CNTT nhưng sau này lại chuyển qua kế toán, giờ thấy hối tiếc quá
  17. Offline

nhokkute9x New Member

Số bài viết:
    1
    anh phamdungtc cho em hỏi với ạ, sao em search google thì toàn thấy mấy anh chị đi trước than ngành QTM thất nghiệp không vậy ạ?
  18. Offline

linhlinh12 Member

Số bài viết:
    31
    hay.............................................:):)
  19. Offline

linhlinh12 Member

Số bài viết:
    31
    hay.............................................:):)
  20. Offline

Số bài viết:
    3.386
    Dạo này mình ít online trên forum nên bạn qua face mình nhe! phamdungtc...

Vấn đề này nhiều cái ảnh hướng đến nhe! học QTM không nhất thiết phải theo QTM, còn nhiều cái khác làm cũng liên quan đến QTM mà....quan trọng là định hướng đúng con đường mình chọn bạn à