[Giải Đáp] CNTT thì học về cái gì? Tư vấn học ngành CNTT

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi phamdungtc, 17/08/2013.

1. Offline

phamdungtc Thành viên của năm

Số bài viết:
    3.389
    Cái đó là học bên công nghệ Phần Mềm. Ra trường sẽ thành kỹ sư phần mềm luôn. mà bạn thích như vậy và đam mê thế sao không học fpt?:D aptech?
  2. Offline

TueDaiK Member

Số bài viết:
    38
    Tinh Hinh an tot nhi?
  3. Offline

Số bài viết:
    3.389
    Bác có ý định thi ở trường nào? em tư vấn cho:D
  4. Offline

TueDaiK Member

Số bài viết:
    38
    e địh đi thi trườg viễn thôg chơi nè. Hjhj
  5. Offline

Số bài viết:
    3.389
    sao lại chơi bác? cố gắng ôn thi mà thi đậu chư? thế hệ trẻ như các em là tương lai của đất nước mà :D
  6. Offline

TueDaiK Member

Số bài viết:
    38
    hi. Chém cho zui thui. Chứ đi thi là phải cố gắng rùi :D. Nếu trượt thì e tính đi nghiã vụ về thì đi học nghề rùi :D
  7. Offline

TueDaiK Member

Số bài viết:
    38
    hi. Chém cho zui thui. Chứ đi thi là phải cố gắng rùi :D. Nếu trượt thì e tính đi nghiã vụ về thì đi học nghề rùi :D
  8. Offline

emtrungwe .:. Dark Soul .:.

Số bài viết:
    3.164
    trượt mà trượt như thế nào, có thể xét NV2, NV3 mà bạn, nếu bạn muốn học thì tất sẽ có trường cho bạn :)
  9. Offline

TueDaiK Member

Số bài viết:
    38
    theo b thì mh nên thi khối gì dễ đậu hơn vậy?
  10. Offline

emtrungwe .:. Dark Soul .:.

Số bài viết:
    3.164
    tùy vào bạn vượt trội ở môn nào so với các môn còn lại nữa. ngành CNTT thì mình nghĩ thi khối A sẽ tốt hơn
  11. Offline

TueDaiK Member

Số bài viết:
    38
    Khối A chắc không giám mơ.hihihi :-SS
  12. Offline

lexuanninh96 New Member

Số bài viết:
    1
    học ngành CNTT khoa Mạng máy tính và truyền thông ở trường ĐH GTVT Hà Nội có được ko a. vì BKA cao quá e ko thi dc.
  13. Offline

Số bài viết:
    3.389
    Trường đó có ngành này thi bác cứ học. sao không được? :D khả năng thi vào được trường nào thì cố gắng học tốt là ok. Chứ không nhất thiết phải mấy trường nổi tiếng đâu bác à
  14. Offline

TranAn ˚™§•Gác Chuột•§™

Số bài viết:
    1.795
    2 trường dẫn đầu về CNTT là BKHN và đại học Công nghệ - đại học quốc gia. 2 trường này yêu cầu các bạn phải có lực học thật giỏi còn nếu có học lực khá và có điều kiện thì FPT là một ngôi trường rất tốt, các bạn cũng không cần lo lắng về đầu ra khi học FPT. Nếu có học lực trung bình thì cũng có nhiều lựa chọn vì hiện nay rất nhiều trường đào tạo CNTT nhưng mức điểm chỉ từ 13-16 điểm như nông nghiệp, xây dựng, gtvt, tài nguyên môi trường, cn hà nội,...
  15. Offline

Why_always_me? Member

Số bài viết:
    5
    cho em hỏi em không chuyên công nghệ thông tin,nhưng vẫn muốn tự tìm hiểu thì được không?
    nếu đc mong anh hướng dẫn giùm em tài liệu,em đang ỡ tphcm.
  16. Offline

Số bài viết:
    3.389
    Đam mê và thích là bước đầu của ngành bác định học mà. ok chứ bác :-bd không nhất thiết phải học cntt thì mới vọc ngành đó mà :D
    Tài liệu thì giờ nhiều lắm bác à. Lên mạng gõ 1 từ thui liên quan đến máy tính, đến công nghệ thì ra rất rất nhiều...
    Bác muốn xin tài liệu nào vậy? :D
  17. Offline

Why_always_me? Member

Số bài viết:
    5
    mình đang ở q7 tp hcm ,có thể gặp trực tiếp không ,hoặc có thể bạn gửi tài liệu qua mail của mình,mình muốn học phần liên quan đến mạng,web máy tính.
  18. Offline

Số bài viết:
    3.389
    Gặp trực tiếp ok chứ bác:D Mình ở Hải Dương. bác chỉ mất 2h bay và 2h xe chạy là có thể gặp mình ngay mà có gì đâu:)
    Tài liệu thì nhiều nhiều lắm bác à. vấn đề là bác muốn xin tài liệu nào?:D Chứ giờ gửi cho bác em cũng không biết nenen gửi tài liệu nào cả vì cái nào cũng hay, cái nào cũng quan trọng, cũng cơ bản hết à:D
  19. Offline

Why_always_me? Member

Số bài viết:
    5
    mình muốn tìm hiểu nghành quản trị mạng,từ cơ bản tới nâng cao.mong bạn giúp
  20. Offline

Số bài viết:
    3.389
    thế giờ bác biết gì về mạng rùi :)