Đưa các file tin nhắn dạng *.vmg từ máy tính vào lại inbox của điện thoại

Thảo luận trong 'S40 - Kinh nghiệm & Hỏi đáp' bắt đầu bởi myangel249, 28/02/2012.

1. Offline

myangel249 Member

Số bài viết:
    3
    WMoney:
    $0
    Chào các bạn!

Mong anh em mobileworld giúp đỡ mình việc sau:

-Mình đang xài điện thoại 5130c-2 xpressmusic mình muốn khôi phục lại máy nên sợ mất hết tin nhắn và danh bạ. Nên mình có dùng pc suite, do lúc đó mình chưa biết tới công cụ sao lưu và phục hồi của pc suite, nên mình đã dùng vào thẳng thư mục tin nhắn trên máy tính để copy hết tất cả tin nhắn ra 1 thư mục trên máy tính và có được dạng file *.vmg. Nhưng khi khôi phục lại máy xong thì mình vào lại thư mục tin nhắn bằng pc suite để chép file .vmg vào ngược lại inbox của điện thoại. Nhưng không ngờ là pcsuite không cho chép file tin nhắn ngược lại máy:( nên giờ mình không thể nào đưa tin nhắn vào được. Rất mong các pro trên mobile world giúp đỡ mình.

Sẵn tiện cho mình hỏi là thư mục chứa tin nhắn nằm ở thư mục nào trong firmwave vậy, mình có thể dùng oxycube chép mấy vmg đó vào thư mục chứa tin nhắn trong đt không?

Xin cảm ơn!

2. Offline

KingSkull Member

Số bài viết:
    20
    WMoney:
    $0
    Trả lời: Đưa các file tin nhắn dạng *.vmg từ máy tính vào lại inbox của điện thoại

máy bạn có "đồng bộ và sao lưu" không? Nếu có thì không sợ gì hết rồi! Khôi phục xong chạy phải file đó là sẽ có lại.
    - Mà bạn tính khôi phục toàn bộ hay chỉ khôi phục cài đặt? Nếu chỉ cài đặt thì không sợ mât danh bạ hay sms đậu.
    myangel249 thích bài này.
  3. Offline

vinhandt Active Member

Số bài viết:
    2.058
    WMoney:
    $14.152
    Trả lời: Đưa các file tin nhắn dạng *.vmg từ máy tính vào lại inbox của điện thoại

vụ này hơi bị khó rồi nhưng còn các này,nếu tin nhắn đó ko quang trọng người gửi người nhận thì bạn có thể làm như sau

Bạn mở các tin nhắn đó trên máy tính dùng notepad,lưu thành txt,sau đó copy vào điện thoại,bạn có thể dùng dữ liệu trong các file txt này trên điện thoại

nếu muốn chuyển vào tin nhắn,trên điện thoại bạn mở file txt đó lên và copy nó vào tin nhắn,lưu tin nhắn đó lại là xong
  4. Offline

happi Active Member

Số bài viết:
    909
    WMoney:
    $2.955

Bạn mở pc suit -> messages và copy all tin nhắn từ máy tính vào Archive. Mở điện thoại lên và bạn vào Saved items -> Saved messages. Tin nhắn của bạn ở trong đó. Còn đưa vào inbox thì mình không biết.