có sóng wifi nhưng vẫn không vào được mạng?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi Waplt, 02/11/2013.

1. Offline

Waplt Member

Số bài viết:
    92
    mình có con laptop ASUS, hôm qua kết nối wifi vào mạng bình thường nhưng đến trưa nay như mọi khi kết nối bình thường ngưng hiện lên 1 dấu chấm than như hình dưới ~X(
    [IMG] (9.35 KB)
    ấn gỡ lỗi thì nó check 1 lúc xong ra dòng này "The DNS server isn't responding" dịch ra là "các máy chủ DNS không đc đáp ứng" :( nản luôn ko fix đc...
    nếu bị như thế có cách nào để khắc phục ko ai biết giúp mình vs mình cảm ơn các bạn

2. Offline

boquocphong Member

Số bài viết:
    80
    Có thể mạg yếu nên cột sóg ảo. Hoặc có sóg wifi nhưg k có mạg.
    Waplt thích bài này.
  3. Offline

emtrungwe .:. Dark Soul .:.

Số bài viết:
    3.164
    Bạn thử vào lại, lúc chọn wjfj thì chọn auto connec xem

a @phamdungtc vào giúp bạn ấy
  4. Offline

HuyNguyen57 Active Member

Số bài viết:
    1.678
    Tình hình là gần giống e.
  5. Offline

phamdungtc Thành viên của năm

Số bài viết:
    3.389
    cái đó của bác là có sóng wifi nhưng không có mạng nhe! kiểm tra dây kết nối từ (switch hoặc modem) đến wifi nhe! - Ktra bằng cách cắm cái dây đó vô máy tính xem có mạng không nhe! nếu có mạng thì cắm trở lại cái wifi và tắt đi 5 phút bật lên ktra tiếp nhe!
    Trong trường hợp đã làm như thế rồi không được nữa thì phải truy cập vào wifi config lại - cái này mình nói sau

Còn nếu mà cắm dây vô máy tính không có mạng thì ktra dây và kiểm tra switch hoặc modem nhe!
    (modem 2 đèn data, linhk, internet sáng nhe! - 1 đèn đỏ là không có mạng, hoặc sáng nhưng không nháy cũng không có mạng nhe!===> gọi dịch vụ adsl đến khắc phục nhe!

Mạng bác dùng 1 mình hay dùng nhờ? hay dùng chung với ai??? có ai nghịch vào modem thì toi....

Thêm nữa ktra tường lửa nhe! xem có chặn không - cái này ít lắm chỉ vào trường hợp báo kết nối có mạng rồi - ping có mạng nhưng không vào mạng được thôi :)

Chúc bác thành công!
    WapltHuyNguyen57 thích bài này.
  6. Offline

HuyNguyen57 Active Member

Số bài viết:
    1.678
  7. Offline

Tondaithanh197 Member

Số bài viết:
    344
    Wifi lâu lâu lại bị ý mà
  8. Offline

phamdungtc Thành viên của năm

Số bài viết:
    3.389
  9. Offline

Dragulia Moderator

Số bài viết:
    1.519
    @@ mình thì đổi chui cục wifi thì vào lại đc.
  10. Offline

Waplt Member

Số bài viết:
    92
    cảm ơn mọi người đã giúp đỡ
    :D
  11. Offline

Waplt Member

Số bài viết:
    92
    à các bạn cho mình hỏi 1 câu là hôm qua đang xem video bằng windows media player thì tự nhiên nó giật 1 cái rồi màn hình đen sì và kêu rè (cái âm thanh của phim khi đến đoạn giật). phải dí nút nguồn 1 lúc mới tắt đc. máy mở máy nên thì ko xem đc video nữa video nào cũng ko xem đ :( huhu máy mình thì mình khẳng định là không có virus rồi ko biết có phải do lỗi win ko :( :( :-? ~X(@phamdungtc
  12. Offline

boquocphong Member

Số bài viết:
    80
    quote bài mìh làm gì? Bài của chủ thớt ấy
  13. Offline

hailua Active Member

Số bài viết:
    27
    Cuả tớ mới chua , sáng giờ vào không dược , máy khác vào bình thường , Biểu tượng sóng wifi cao vút , ping vẫn ok . cài lại win vẫn không hết , Ip động Ip tĩnh , DNS gì cũng ko được luôn mới đau , ra quán cafe xài wifi chùa lại vô bình thường , chỉ ở nhà là bị , reset modem ko ăn thua , là sao các bác ?