Cho em hỏi làm sao để chèn hình vào để làm hình nền trong adobe flash CS3???

Thảo luận trong 'Hình ảnh ĐTDĐ' bắt đầu bởi mrkids96, 17/03/2012.

1. Offline

mrkids96 Active Member

Số bài viết:
    66
    Cho em hỏi làm sao để import 1 bức hình vào để làm hình nền thay cho hình nền mặc định màu trắng khi viết chữ trong CS3.
    Em import vào rồi nhưng khi viết chữ thì không hiện chữ ra được, còn khi viết được thì khi em xóa để tạo chuyển động frame thì hình nền cũng bị xóa luôn. Xin giúp đỡ em. Em xin cám ơn

2. Offline

thaihung1209 ::.Rửa Tay Gác Kiếm.::

Số bài viết:
    6.072
    Trước khi viết chữ vào thì bạn import hình nên vào trước, sau khi làm xong bạn tạo một layer khác rồi viết chữ vào.
    lasthero055mrkids96 thích bài này.
  3. Offline

mrkids96 Active Member

Số bài viết:
    66
    Trả lời: Cho em hỏi làm sao để chèn hình vào để làm hình nền trong adobe flash CS3???

Mình làm được rồi, cám ơn thaihung nhiều, mình thấy bạn rất nhiệt tình với các member, thanks nhé
  4. Offline

mrkids96 Active Member

Số bài viết:
    66
    Trả lời: Cho em hỏi làm sao để chèn hình vào để làm hình nền trong adobe flash CS3???

Thaihung cho mình hỏi là khi mình dùng phần mềm SWF TO GIF ANIMATION để convert file SWF sang GIF thì khi bấm open để mở file thì hiện 1 dòng báo lỗi sau " Access violation at address 0060F0AA in modune 'SWF to GIF.exe'. Read of address 00000288"
    Cho mình hỏi đó là lỗi gì và cách khắc phục nó với. Xin cảm ơn nhiều
  5. Offline

Mr.Candy » Bảo kê Sever™

Số bài viết:
    2.705

Bạn dùng chính Adobe Flash Export file ra .gif , đừng phức tạp Export ra .swf rồi convert sang .gif .
    mrkids96 thích bài này.
  6. Offline

mrkids96 Active Member

Số bài viết:
    66

Cho mình hỏi thêm là sao mình copy vào điện thoại khi xem thì hình nền không hiện ra mà lại thấy 1 hình nền màu đỏ?
  7. Offline

Mr.Candy » Bảo kê Sever™

Số bài viết:
    2.705

Nếu bạn xem được trên PC thì bạn đã Export sai định dạng Flash , tùy điện thoại mà sẽ xuất swf ra các Flash khác nhau , cơ bản nhất là Flash lite 2.0 ( 1.1 , 3.1 )
    mrkids96 thích bài này.
  8. Offline

thaihung1209 ::.Rửa Tay Gác Kiếm.::

Số bài viết:
    6.072
    Có thể hình bạn import vào có kích thước và dung lượng lớn quá.
    Bạn có thể resise lại trước khi import vào xem sao.
    Trước tới giờ mình toàn chỉnh lại cở ảnh trước khi import nên chưa không lỗi.

Và khi xuất file bạn nên xuất file SWF 2.0 nhé.
  9. Offline

mrkids96 Active Member

Số bài viết:
    66

thaihung cho mình hỏi là dùng paint của window có resize được kích thước của hình được không? Hay là mình phải dùng phần mềm khác để resize?
  10. Offline

happi Active Member

Số bài viết:
    926

Resize ảnh hàng loạt thì bạn dùng Easy_Resize_JPEGs_By_Folder

Dùng paint resize bạn ấn vào chữ resize ấy, nếu thế thay vì resize bằng paint bạn mở ảnh trực tiếp bằng phần mềm mở ảnh Microsoft Office, chọn Edit -> Resize. Còn không bạn có thể dùng photoshop.
    mrkids96 thích bài này.