Cách dùng Windows DVD Maker trong win7

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm / Hỗ trợ kỹ thuật Windows' bắt đầu bởi pinetrees, 23/01/2010.

1. Offline

pinetrees + Tịnh tâm +

Số bài viết:
    7.144
    WMoney:
    $40.608
    Nếu bạn là dân không chuyên về sữ dụng phần mền thứ 3 trong win7 thì mình xin gửi đến các bạn cách dùng này . Tuy chỉ mang tính nghiệp dư nhưng phần mềm được tích hợp khá là pro cho dân nghiệp dư chúng ta . Với Windows DVD Maker, một tiện ích sẵn có trên Windows 7 sẽ làm hài lòng mọi người nếu ta biết cách dùng và hãy cũng mình trải nghiệm đôi đều về tính năng được tích hợp nhé
    Windows DVD Maker : một tiện ích được tích hợp sẳn trong win7 được xem là thành công mới từ micosoft cùng việc tích hợp ngay trong menu ngữ cảnh của win7 hjhj các bạn xem thử tí nhá
    [IMG][IMG]
    Mở DVD Makers trên menu ra và đánh dấu vào mục Don’t show this page again để màn hình này không hiện ra vào lần sau. tùy bạn thôi
    Tại giao diện chính của tiện ích,bạn nhấn Add Item để thêm vào các file ảnh hoặc đoạn phim mà bạn muốn chứa trên đĩa DVD.
    Nhấn vào Options để thay đổi các thuộc tính của đĩa, như kích cỡ video trình chiếu, menu của DVD…
    nhấn Next tại giao diện chính để tiếp tục.

tiếp đến bạn nhấn vào Customize menu để thiết lập menu cho DVD
    Trong trường hợp bạn muốn tạo slideshow trình diễn các hình ảnh, nhấn vào nút Slideshow, chọn Add Music để thêm nhạc nền cho video trình diễn, đánh dấu vào mục Change slide show length to match music length để độ dài đoạn nhạc khới với độ dài slideshow.

nhấn nút Preview để xem trước nội dung đĩa DVD

trên đây là cách thức dùng để ghi DVD ra từ Windows DVD Maker một tiện ích dành cho dân không chuyên mà theo mình nó cũng khá là chuyên nghiệp cho dụ là phần mềm tích hợp từ micrsoft
    by pinetrees mobileworld

2. Offline

mrboolove Searching...

Số bài viết:
    1.481
    WMoney:
    $15.234
    Trên Exploxer, click chọn file cần Burn sau đó Click Burn nằm ở thanh trên của công cụ
    Chỉ dùng để ghi data :)
  3. Offline

Terry Nhịp sống số - TTO

Số bài viết:
    168
    WMoney:
    $0
    Mấy cái này mình cần ghi nguồn nếu sao chép ở đâu nha. Còn nếu do tự mình làm thì nên ghi copyright MobileWorld và tên bạn.
  4. Offline

pinetrees + Tịnh tâm +

Số bài viết:
    7.144
    WMoney:
    $40.608
    đã sữa theo lời bạn
  5. Offline

Terry Nhịp sống số - TTO

Số bài viết:
    168
    WMoney:
    $0
    Nếu của pinetrees tự viết thì gửi cho Terry qua email mobileworld4rum@gmail.com để đăng lên Nhịp Sống Số kiếm nhuận bút nhe.
  6. Offline

pinetrees + Tịnh tâm +

Số bài viết:
    7.144
    WMoney:
    $40.608
    không biết nhuận bút nhiêu nhỉ ^_^
  7. Offline

bibibicom1kg New Member

Số bài viết:
    2
    WMoney:
    $0
    một thằng chẳng biết gì mà cũng ra oai chỉ người khác cách sử dụng.!!
    không biết cách lưu vào máy tính rồi mở cái clip đó xem lại ak.!!
    mầy chỉ biết đến nhấn nút Preview để xem trước nội dung đĩa DVD thôi á.!! và mày còn nói nhảm dòng cuối nữa.!! haha tức cười.! không bí thì đùng chỉ người khác nha nhox.!!
  8. Offline

bibibicom1kg New Member

Số bài viết:
    2
    WMoney:
    $0
    tức cười nhất là: trên đây là cách thức dùng để ghi DVD ra từ Windows DVD Maker một tiện ích dành cho dân không chuyên mà theo mình nó cũng khá là chuyên nghiệp cho dụ là phần mềm tích hợp từ micrsoft
    by pinetrees mobileworl.
    Haha không biết nhục à nhox??
  9. Offline

Anonymous Member

Số bài viết:
    56
    WMoney:
    $0
    19 tuổi ah? Đúng là trẻ trâu, phát ngôn bừa bãi. Em xin vát bôn ạ!
  10. Offline

Văn Toàn Active Member

Số bài viết:
    657
    WMoney:
    $3.177
    Theo cao kiến của bạn thì nực cười chỗ nào ? Chắc do trình độ đọc hiểu có vấn đề bạn nhỉ ?
    Dòng cuối của anh Pine có nghĩa bài viết bởi anh pine biên tập chứ không phải phần mềm của MS đó do anh Pine tạo ra
    Bạn nên đọc kỹ trước khi phát ngôn ! Ông bà ta chả có câu uốn lưỡi bảy lần trước khi nói là gì ?
    Với cả tuổi anh Pine đáng tuổi cha chú của bạn đấy !